Thông báo chuẩn bị thanh lọc đội ngũ BQT (Sắp tới là thành viên)

iLoVeU

Moderator
Hiện tại sau những lần tuyển mem vào BQT, có khá nhiều người đã đăng ký, nhưng 1 trong số đó theo mình là chưa hoàn thành nhiệm vụ, nhiều bạn chỉ nghĩ đăng ký để lên mod cho vui, chứ ko có trách nhiệm gì với diễn đàn cả.
Do đó mình sẽ lấy ý kiến để lọc BQT.

Nhưng trước hết thông báo lại về nhóm Vip mem.
Trước đây Vipmen là nhóm dùng chung, ai cũng có thể đăng ký thông qua box Góp ý - thắc mắc, hay đây cũng có thể đăng ký qua hồ sơ của thành viên mà 1 số lượng các bạn đã đăng ký.

Nhưng mình sẽ cấu hình lại cho nhóm này.
VIp mem sẽ là nhóm dùng riêng, và các thành viên ko ai có quyền đăng ký.

VIp men từ giờ sẽ dành cho người đúng thực chất. V I P M E M

NHóm này sẽ chỉ dành cho 1 số bạn, trước đây thuộc nhóm BQT của diễn đàn, nhưng hiện tại không thuộc nhóm BQT nữa do vì 1 số lý do như học tập, công việc mà ko tham gia nhóm BQT.
Các bạn ấy sẽ là V I P M E M của diễn đàn, sẽ được chữ màu vàng đậm, 1 biểu tượng có chữ VIP ở đâu (lát sẽ sửa chữa lại).
Nghiêm cấm các admin khác tự ý thêm người vào nhóm này, hãy để Vipmem cho những ai xứng đáng nhé.

Hiện tại bây giờ có 3 người được set vào nhóm Vip mem:
>kai< , 8xmobile , yellow_monkey

Đây là 3 cá nhân tiêu biểu, xây dựng diễn đàn từ thời gian đầu, trong đó 8xmobile là Mod, còn >kai< và yellow_monkey là Smod, nhưng do bận ôn thi nên được đưa vào nhóm Vipmem :nguongoi:

Còn việc thanh lọc BQT, sẽ được lên danh sách vào 1 vài hôm nữa, sau đó mọi người cho ý kiến.

Thông điệp này cũng nhắc nhở với 1 số Mod, Smod cố gắng hoàn thành công việc của mình.

Thông báo luôn: Từ giờ ko set mod rễ như trước, vị trí smod sẽ xét theo đợi thi tuyển.
Còn Mod sẽ phải trả lời các câu hỏi, kinh nghiệm... tránh trường hợp như hiện nay, một số đã được lên chức nhưng ko làm gì (những người đó đợt tới xuống mem vui lòng đừng thắc mắc).

Xin cám ơn

Mọi người ai có ý kiến gì cứ trao đổi thoái mái, diễn đàn dân chủ

♥ Sky ♥

♥ Đka Hội Chân Ngắn ♥
e ủng hộ việc này:lacludau:
e thấy nhièu người trong BQT mà ít ol quá
VD: >Kai<

TOMMY_HILFIGER

Thanh Niên Xóm
Anh đồng ý với các điều khoản của Tú, như cái mà anh và các thành viên khác không hài lòng là có một số BQT tự ý đưa các mem vào BQT mà không có thông báo mà cũng không có đợt tuyển dụng, cái đó không hay cho lắm là một diễn đàn tập thể hãy đề cao tính tập thể không thể cá nhân ở đây được.
Còn việc thanh lọc BQT hiện tại thì cứ xét theo năng lực quản lý của họ hiện nay mà làm không cứ gì cứ trọn 1 trong 2 hay trong 3 không quản lý tốt thì không đủ điều kiện để làm, hãy đợi cho tốt rồi tính sau.
Cho dù ít như làm việc hiệu quả còn hơn nhiều mà lại không tốt bằng ít thì nhiều cũng chỉ vướng mắc mà thôi, còn ai làm việc được hay không được BQT cũng đã biết và mọi người cho thêm ý kiến của mình, để cho đợt thanh lọc này đc công minh sáng suốt.

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
Chưa hết chưa hết. Đợt tuyển SMOD đã kết thúc mà Lynk[Min] đã trúng cử. Vì vậy 2 bạn tranh cử cùng bạn ấy sẽ lại xuống làm mod như cũ và đợi đợt tuyển SMOD sau để tranh cử lại ( nếu mọi người bầu ). Chúc các bạn hoạt động tốt cho diễn đàn.
À quên mất. Xin thông báo. ĐếLong từ này chỉ chịu trách nhiệm quản lý forum chứ không có quyền set mod hay SMOD như trước. Chỉ có admin caotu mới làm việc này ( thông qua sự nhận xét của mọi người admin caotu sẽ set)

Bizy

Thanh Niên Xóm
e ủng hộ việc này:lacludau:
VD: >Kai<

hic chú Sky này hay chú ý đến việc như này quá nhỉ , :tinhsao: hết tui bây h lại đến >Kai< chú em có vẻ thích việc này đấy nhỉ , công việc của chú em chỉ là dọn vệ sinh mà thui, chú em hiểu không mà anh thấy chú vẫn còn chưa nhận biết được thế nào là Spam đâu chú nên rèn lại kĩ năng đó đi.

Dark_Love94

Cuồng Nhiệt Cùng Thể Thao
theo em cái này ta có thể làm 1 cuộc phỏng vấn test kinh nghiệm của trail mod lên Mod vs Mod => Smod

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
Không nhất thiết. Mọi người trong 4rum, tự mọi người thấy ai làm tốt và ai làm không tốt mà. Lấy ý kiến của tất cả mọi người là OK
Thông qua sự nhận xét của mọi người, admin caotu sẽ set

iLoVeU

Moderator
Hix, ước gì em có thể sửa bài của anh All_onlylove
Không bắt lỗi anh về chính tả là được, còn lại thoải mái. Lỗi đó anh đang cố sửa dần rồi mà :muijvay:

Hiện tại diễn đàn có vài nhóm Hip Hop vào, AOL nghĩ nên xem xét lại xem có nên cho các nhóm này ở diễn đàn mình không.

Kể từ khi các nhóm này vào, đông thì đông nhưng TTDA mất đi hình tượng của nó, có quà nhiều người vào phá hoại chứ ko phải là xây dựng diễn đàn.

Được mọi người tin tưởng, trước hết xin cám ơn, nhưng trước khi Đưa ai lên, thì em sẽ hỏi ý kiến mọi người.
Và sắp tới như buổi offline lần 1,5 đã bàn qua, em sẽ Thanh lọc Thành Viên.

Chắc chắn số lượng thành viên của diễn đàn sẽ giảm, giảm nhiều, rất nhiều nhưng nó sẽ phản ánh đúng thực chất hơn. (kế hoạc này sẽ được thực hiện và lấy ý kiến, sau khi diễn đàn sửa chữa 1 số lỗi về hệ thống)

e ủng hộ việc này
VD: >Kai< .

Em nhìn lại cho anh nhé, >kai< trước đây và bây giờ là Vip mem.
NHóm này sẽ chỉ dành cho 1 số bạn, trước đây thuộc nhóm BQT của diễn đàn, nhưng hiện tại không thuộc nhóm BQT nữa do vì 1 số lý do như học tập, công việc mà ko tham gia nhóm BQT.

em hiểu ý anh rồi chứ.

như cái mà anh và các thành viên khác không hài lòng là có một số BQT tự ý đưa các mem vào BQT mà không có thông báo mà cũng không có đợt tuyển dụng, cái đó không hay cho lắm là một diễn đàn tập thể hãy đề cao tính tập thể không thể cá nhân ở đây được.

Để tránh tình trạng này, Đế Long đưa ra biện pháp đó em cũng ko phản đối. nhưng mà giao hết cho em có vẻ nặng nhọc quá. :( .

Để đảm báo tính dân chủ, chúng ta sẽ hỏi ý kiến nhóm BQT.

Việc xét lên sẽ cần hỏi ý kiến, còn việc xét xuống thì cữ xét rồi báo lý do cho mọi người sau.

Chưa hết chưa hết. Đợt tuyển SMOD đã kết thúc mà Lynk[Min] đã trúng cử. Vì vậy 2 bạn tranh cử cùng bạn ấy sẽ lại xuống làm mod như cũ và đợi đợt tuyển SMOD sau để tranh cử lại ( nếu mọi người bầu ).

Em chưa hiểu hết ý anh thì phải, hôm offline nóiddeerr kéo dài thêm thời gian.

Mọi người không ủng hộ cho Sky nhưng anh lại ủng hộ cho cậu ấy.
Nhưng cũng cần nhắc nhở Sky về cách xóa bài.
Em không nên nghĩ dọn dẹp tức là xóa kiểu bài nào ko được quan tâm, mà xét tới nội dung của nó, có 1 số bài post lên được coi là tài nguyên của diễn đàn.

Nếu chưa chắc chắn với 1 số bài, có thể xóa tạm, còn nếu nó ko thực sự cần thiết thì Xóa vĩnh viễn.

theo em cái này ta có thể làm 1 cuộc phỏng vấn test kinh nghiệm của trail mod lên Mod vs Mod =>

Sẽ có, sẽ xây dựng BQT khoa học hơn bây giờ, ví dụ như: Báo cáo hàng tháng

Từ bây giờ sẽ ko còn kiểu set mod đơn giản như trước nữa. Trước khi set mod, kể cả trail mod, cũng cần phỏng vấn, yêu cầu khắt khe hơn bây giờ rất nhiều.

GỬi tới : MiMi_MoMo, nhocspam, Moon_and_stars : Lúc đăng ký Mod, mọi người đăng ký quản lý cái gì, đề nghị làm tốt công việc đó, hiệu quả công việc có vẻ đáng suy nghĩ rồi:muijvay:

seagirl_41119

Một thời để nhớ!
@ All_onlylove : Anh nói trúng phóc, anh viết sai chính tả ... những lỗi ko đáng để mắc. Kiểu này anh kiếm smod hay ai làm thư kí, sau khi đăng topic xong, đề nghị smod đó soát lại ;))

Đôi khi phỏng vấn cũng ko nói lên đc điều j, chỉ có quan sát mới làm được thôi. Mod tốt hay ko tốt, mod có năng lực hay ko có năng lực - đánh giá đó ko phải mem lúc nào cũng đúng, admin cũng vậy, smod cũng vậy. Người đánh giá đúng nhất hcinhs là sự thông minh của diễn đàn, cho chúng ta đủ khả năng kiểm kê những j mod đó làm đc, chỉ cần dành thời jan test lại là ok!

Admin chắc thông thạo cái đó, khỏi phải nói nhỉ? ;))

Mình là mem , ko biết bon chen vô đây có quá vô duyên ko nhỉ? Mà việc thanh lọc lại mod đang lẽ phải ở Box ẩn chứ, vì đó là việc nội bộ của mod và BQT mà

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
@ All_onlylove : Anh nói trúng phóc, anh viết sai chính tả ... những lỗi ko đáng để mắc. Kiểu này anh kiếm smod hay ai làm thư kí, sau khi đăng topic xong, đề nghị smod đó soát lại ;))

Đôi khi phỏng vấn cũng ko nói lên đc điều j, chỉ có quan sát mới làm được thôi. Mod tốt hay ko tốt, mod có năng lực hay ko có năng lực - đánh giá đó ko phải mem lúc nào cũng đúng, admin cũng vậy, smod cũng vậy. Người đánh giá đúng nhất hcinhs là sự thông minh của diễn đàn, cho chúng ta đủ khả năng kiểm kê những j mod đó làm đc, chỉ cần dành thời jan test lại là ok!

Admin chắc thông thạo cái đó, khỏi phải nói nhỉ? ;))

Mình là mem , ko biết bon chen vô đây có quá vô duyên ko nhỉ? Mà việc thanh lọc lại mod đang lẽ phải ở Box ẩn chứ, vì đó là việc nội bộ của mod và BQT mà

Bạn ơi
Bạn cũng viết sai chính tả đầy kia kìa
Thế mà cũng nói Tú :))
:Dethuongqua::Dethuongqua::Dethuongqua::Dethuongqua:

Mem bình chọn thôi chưa đủ.
Bạn bè của nhau có thể vào vote cho nhau
Không công = cho lắm
Cần thêm ý kiến #
Mọi người cho ý kiến đi nào

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
:choioi: Theo ĐL nghĩ rằng. Việc kiểm tra và hỏi han là rất khó. Bởi trong 4rum chúng ta có khá nhiều chuyên mục. Trong khi đó, không phải BQT đều giỏi tất cả lĩnh vực nên khi hỏi nhiều khi lệch vấn đề là khá nghiêm trọng. DL nghĩ cần phải có cách khác để set mod.

seagirl_41119

Một thời để nhớ!
Có rất nhiều cách để tìm mod, nhưng cách tốt nhất chính là đề cử, bí lắm thì mới tuyển. Đề cử ẽ do mod hoặc smod có uy tín trong 4rum hoặc thành tích hoạt động tốt, những ng đó đáng để tin tưởng mà

@Lynh : trời ơi, sai chỗ nào, cái từ" chính" đánh máy lộn phím thôi mà :P

TOMMY_HILFIGER

Thanh Niên Xóm
Có rất nhiều cách để tìm mod, nhưng cách tốt nhất chính là đề cử, bí lắm thì mới tuyển. Đề cử ẽ do mod hoặc smod có uy tín trong 4rum hoặc thành tích hoạt động tốt, những ng đó đáng để tin tưởng mà

Em nói đúng, để có 1 mod làm việc hiệu quả là do đề cử chứ hiện nay rất nhiều mod thử việc làm việc hay post bài không chất lượng như các mem, cái chủ yếu của họ là lấy chỗ đứng trong diễn đàn mà thôi kể cả 1 số smod chứ không riêng gì mod.
Đối với các mod thử việc hiện nay thời gian thử việc chỉ có 1 tuần mà anh thấy rất nhiều mod vẫn còn " nguyên vẹn " chưa biết là có đc hay không đc, cái đó anh có ý kiến với Tú điều chỉnh lại luôn.

Bùm.Chíu

Thanh Niên Iêu Nước
Mình cũng chả cần cái gì ở diễn đàn này đâu...hôm nay mình mới vào thôi....nhưng mà cái mình thấy ở 1 số toppic là : những câu Đ. mẹ...Đ. cha....do chính 1 số MOD nói ra....thế mới sợ :-j

Đã là MOD thỳ phải noi gương cho các MEM....đằng này ( xin phép cho mình nói thẳng ) : Đéo đủ tư cách để làm MOD =))

MOD ko nhất thiết là phải biết cái này cái nọ ;) Vì mới đầu có ai là hoàn hảo...đâu !!:bebong:

Cái mà 1 người MOD cần có đó là sự : Nhiệt Tình - Và cách cư sử tốt trong diễn đàn...!!

KHông nhất thiết cứ phải post nhiều bài....để nhét vào box mình quản lí.... ;))

Post nhiều mà ko có chất lượng thỳ nói làm gì :))

Theo tớ :Mỗi Ngày vào diễn đàn 1...2h đồng hồ....xem qua tình hình diễn đàn.....xem có member nào thắc mắc gì cần giải đáp

ko....;)) Post 1 số bài...chất lượng hoặc gần chất lượng nếu có =)) Chỉ thế thôi :)) Tớ nói thật chứ !!! Mấy cái 4r trường học hay

tỉnh huyện thành phố gì tớ ko biết ;)) NHưng nếu là mấy cái 4r nhạc dj mà có vài trăm k member....tớ mún làm mod...Smod lúc

nào chả đc :)) Thôi chào :boirimui:

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
Mình cũng chả cần cái gì ở diễn đàn này đâu...hôm nay mình mới vào thôi....nhưng mà cái mình thấy ở 1 số toppic là : những câu Đ. mẹ...Đ. cha....do chính 1 số MOD nói ra....thế mới sợ :-j

Đã là MOD thỳ phải noi gương cho các MEM....đằng này ( xin phép cho mình nói thẳng ) : Đéo đủ tư cách để làm MOD =))

MOD ko nhất thiết là phải biết cái này cái nọ ;) Vì mới đầu có ai là hoàn hảo...đâu !!:bebong:

Cái mà 1 người MOD cần có đó là sự : Nhiệt Tình - Và cách cư sử tốt trong diễn đàn...!!

KHông nhất thiết cứ phải post nhiều bài....để nhét vào box mình quản lí.... ;))

Post nhiều mà ko có chất lượng thỳ nói làm gì :))

Theo tớ :Mỗi Ngày vào diễn đàn 1...2h đồng hồ....xem qua tình hình diễn đàn.....xem có member nào thắc mắc gì cần giải đáp

ko....;)) Post 1 số bài...chất lượng hoặc gần chất lượng nếu có =)) Chỉ thế thôi :)) Tớ nói thật chứ !!! Mấy cái 4r trường học hay

tỉnh huyện thành phố gì tớ ko biết ;)) NHưng nếu là mấy cái 4r nhạc dj mà có vài trăm k member....tớ mún làm mod...Smod lúc

nào chả đc :)) Thôi chào :boirimui:

Thế sao bạn không bảo luôn là làm công nhân viên chức không cần trình độ đi, chỉ cần trung thực nhiệt tình, làm đúng luật.
Online nhiều làm gì ? Có khi 1 ngày mình onl có 15' đây. Quan trọng là mình làm gì trong thời gian đấy mà thôi.
Thực lòng không cần biết bài có chất lượng hay không mà chỉ cần nó đáp ứng được nhu cầu của người khác không mà thôi.
Bạn cần suy nghĩ trước khi đóng góp cho diễn đàn.

Bùm.Chíu

Thanh Niên Iêu Nước
Thưa bạn mình có bảo là mình đóng góp cho diễn đàn đâu nhỷ ? :-j
Mình vào là vì đây là diễn đàn của quê hương mình thôi =))
Nói như bạn thỳ tốt nhất là ko nói nữa thỳ hơn !!! Nếu hiểu tôi đang nói gì thỳ hãy rep bài tôi....còn ko thỳ thôi :-j
Tôi cũng chi muốn góp ý vậy thôi !! 1 người như bạn mà cũng đc lên làm ADMIN àh ?
Tôi nói thật nhé...Mấy cái 4r lienha...rồi đến tuoitredong anh bây giờ....Tôi chỉ thấy mỗi thằng Tú là đáng làm ADMIN :-j

P/S : Đừng del Cm hoặc bane nick =)) Nếu del chỉ chứng tó điều tôi nói là đúng :lacludau:

iLoVeU

Moderator
Mình là mem , ko biết bon chen vô đây có quá vô duyên ko nhỉ? Mà việc thanh lọc lại mod đang lẽ phải ở Box ẩn chứ, vì đó là việc nội bộ của mod và BQT mà .

Anh nghĩ nên cho quyền dân chủ nhiều hơn ở diễn đàn.
Xây dựng và phát triển bởi các thành viên
Dòng chữ này được bôi đen màu đỏ rực, nằm phía cuối diễn đàn.

Anh hay viết sai chính tả, lỗi này đã trình bài lý do, 1 phần do sơ xuất, và do máy lúc nào cũng chạy unicode nữa nên nhiều lúc có 1 số tự bị lỗi, do xung đột giữ unicode và bộ gõ AVIM trên diễn đàn.
:uongncda:

BÙm.chíu nếu đoán ko lầm thì là Kubin.

Sẽ tiến hành lọc BQT, và đề nghị mọi người trong BQT nếu muốn họp thì add ních all_onlylove vào và gửi tin nhắn ghi rõ mình là ai kẻo lúc tạo Phòng chát sẽ ko được mời tham dự. Khi add ghi rõ hộ mình họ tên ních để còn biết.

Có nhiều Mod chưa hoàn thành nhiệm vụ, và đôi lúc quên đi trách nhiệm của mình.

Bùm chíu nên sử dụng từ ngữ cho lịch sự,

Có 1 số Mod, Smod, Vipmem đã từng có những lời ko đẹp. Nhưng những người này đã bị sử lý.

Thông báo, Tối thứ 7 tuần này. Ngày 2/1/2010 lúc 8h30 phút tối, đề nghị mọi người trong BQT Online để họp ý kiến, về việc thanh lọc một số Trail Mod, Smod, Admin :venhtoc:

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
tỐi thỨ 7. OK

Bên trên