Thông báo chuẩn bị thanh lọc đội ngũ BQT (Sắp tới là thành viên)

seagirl_41119

Một thời để nhớ!
Mình cũng chả cần cái gì ở diễn đàn này đâu...hôm nay mình mới vào thôi....nhưng mà cái mình thấy ở 1 số toppic là : những câu Đ. mẹ...Đ. cha....do chính 1 số MOD nói ra....thế mới sợ :-j

Đã là MOD thỳ phải noi gương cho các MEM....đằng này ( xin phép cho mình nói thẳng ) : Đéo đủ tư cách để làm MOD =))

MOD ko nhất thiết là phải biết cái này cái nọ ;) Vì mới đầu có ai là hoàn hảo...đâu !!:bebong:

Cái mà 1 người MOD cần có đó là sự : Nhiệt Tình - Và cách cư sử tốt trong diễn đàn...!!

KHông nhất thiết cứ phải post nhiều bài....để nhét vào box mình quản lí.... ;))

Post nhiều mà ko có chất lượng thỳ nói làm gì :))

Theo tớ :Mỗi Ngày vào diễn đàn 1...2h đồng hồ....xem qua tình hình diễn đàn.....xem có member nào thắc mắc gì cần giải đáp

ko....;)) Post 1 số bài...chất lượng hoặc gần chất lượng nếu có =)) Chỉ thế thôi :)) Tớ nói thật chứ !!! Mấy cái 4r trường học hay

tỉnh huyện thành phố gì tớ ko biết ;)) NHưng nếu là mấy cái 4r nhạc dj mà có vài trăm k member....tớ mún làm mod...Smod lúc

nào chả đc :)) Thôi chào :boirimui:

Ồ, hóa ra bn thích nói thẳng! Vậy mình nói cho ban biết nhé:
Bn góp ý cũng chả ra đâu cả, bn hoàn toàn ko hiểu về mod! 1-2h mỗi ngày? thế thì mod nào kham cho nổi, làm mod ko cần quá cao siêu ,đúng, nhưng ít ra phải có kiến thức về mục mình quản lí. Hay lại thích bị mem vặn cho tái mặt tái mày rồi reply một câu là "Tao ko biết, muốn hỏi thì lên google, tao chỉ có nhiệm vụ del bài và lock bài, mày còn hỏi cố tao del topic này"???????? =))
Mod ko phải là ng del bài, lock bài, ban nick, mách lẻo với admin, mod là ng quản lí
Trong 4rum có 1 bài viết về mod và nhiệm vụ của mod. Đọc kĩ đi rồi vô đây tranh luận tiếp. Tranh luận với một ng ko hiểu rõ nhưng thích nói và chê trách ng khác là rất thú vị, tớ muốn thử xem sao :))

Bùm.Chíu

Thanh Niên Iêu Nước
Thế này nhé...........Cái 4r có 1k mem mà cũng bầy đặt.. tôi mặc dù chưa đc làm admin......nhưng Cái chức Smod...với mod của những 4r...100.--200k mem....tôi đã và dang làm nhiều rồi..............!!:mohoiqua:

Cái 4r tuổi trẻ đông anh này sẽ chẳng bao giờ khá lên đc đâu :-j

MOD ko nhất thiết là phải biết cái này cái nọ Vì mới đầu có ai là hoàn hảo...đâu !!

P/s : Mày ko đọc kĩ câu này àh :-j Nói mồm nhưng có hiểu cái quái gì đâu :-j

Zeld

Thành Viên Mới
Thế này nhé...........Cái 4r có 1k mem mà cũng bầy đặt.. tôi mặc dù chưa đc làm admin......nhưng Cái chức Smod...với mod của những 4r...100.--200k mem....tôi đã và dang làm nhiều rồi..............!!:mohoiqua:

MOD ko nhất thiết là phải biết cái này cái nọ Vì mới đầu có ai là hoàn hảo...đâu !!

Hừm ... mình công nhận với những điều bạn nói . nhưng mình muốn nói với bạn 1 câu như thế này : Ở đây không ít người cũng làm MOD hay SMOD ở cái kiểu 4rum 100-200k thành viên mà bạn nói . Nhưng bạn có thấy rằng cùng lắm thì chỉ có 3/4 số thành viên của các 4rum đó là tham gia tích cực ? Còn số còn lại thì chỉ là tạo lấy 1 cái nick , lấy cái link đang bị hide bởi chưa đăng nhập :0dau:. Còn ở 4rum của bọn mình thì khác . Tuy chỉ có 1 nghìn thành viên nhưng ai cũng tham gia 1 cách tích cực và cùng nhau xây dựng phát triển cái 4rum 1k này

Còn câu : " Cái 4r tuổi trẻ đông anh này sẽ chẳng bao giờ khá lên đc đâu :-j " của bạn thì không ít người nói với chúng mình thế rồi . Thế mà người nói thì cứ nói mà cái 4rum tuổi trẻ đông anh này cứ phát triển và ngày càng đông hơn đấy thôi

Còn câu cuối cùng của bạn thì mình rất đồng tình . Không phải ai ban đầu cũng hoàn hảo và cả sau này nữa , chẳng ai là hoàn hảo cả. Nhưng không phải chúng ta lấy cái cớ đó để phủ nhận cái mặt yếu kém của mình mà không học hỏi thêm để mà phát triển . Tuy nay họ là MOD nhưng nếu có 1 trong số họ mà không biết những thứ như anh tú nói ở trên thì nó là cả 1 đại họa cho 4rum mà

Cuối cùng mình muốn nói với bạn rằng bạn đừng nghĩ cái 4rum này mới , MOD còn thiếu kinh nghiệm mà tưởng rằng nó không phát triển . nó vẫn đang phát triển 1 cách âm thầm với sự cố gắng của mỗi member trong 4rum

Thân
Zeld

Bùm.Chíu

Thanh Niên Iêu Nước
Bạn hiểu sai ý mình rồi....Ý mình nói là nếu cứ góp ý mà gặp phải những câu nói của các bạn bên trên thỳ bao giờ mới khá đc ..... Chắc bạn cũng hiểu....Lên được chức SMOD là cả 1 vấn đề....mà đã làm SMOD rồi thỳ sẽ có kinh nghiệm hơn 1 số người chưa biết :-j

Mình tôn trọng bạn nên sẽ ko nói gì thêm nữa !! Bạn là người đầu tiên hiểu những gì mình đang nói.....

Hãy đưa cái 4r này lên bằng việc làm bạn nhé...chúc thành công....thân ái và quyết thắng :nhaynhay:

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !

=)) thanhcongthanhcong Bạn ấy khoe thành tính được làm MOD của 1 4rum 100-200k thành viên liền cơ đấy. :soquaco: Giỏi quá giỏi quá =)). Thế các bạn ấy ở đâu thế ? Miền Nam hay miền Trung vậy ??

Xin thưa. Chúng tôi, tuy só thành viên chỉ có 1k rưỡi nhưng đó là những con số thực chứ không phải con số ảo như ZELD đã nói.
Tất cả chúng tôi, 1 family, 1 gia đình thực sự với một tình yêu diễn đàn đúng chất và tất cả chúng tôi sống không ở đâu xa, chúng tôi sống cùng trong một đất ĐÔng Anh này chứ không phải đứa Bắc đứa Nam. Nên chúng tôi suốt ngày chạm mặt nhau, gặp nhau, có thể biết, có thể không biết. BQT chúng tôi nhỏ nhưng cũng cần có 1 kế hoạch dài hạn để tồn tại chứ không phải như MOD "kiểu bạn" thỉnh thoảng lắm xóa bài này sửa bài kia.

Bạn làm MOD liền thì chắc là tham gia vào nhiều việc bàn luận của BQT lắm hả ? Thật là tài giỏi. À không, đã từng làm SMOD nữa chứ. SÚP PƠ MÓT ĐI RẾC TỜ. Bạn bảo bày đặt =)). Liệu thử hỏi trước khi bạn vào diễn đàn đấy thì đã gặp những khó khăn như chúng tôi ?

Thưa bạn mình có bảo là mình đóng góp cho diễn đàn đâu nhỷ ?
Mình vào là vì đây là diễn đàn của quê hương mình thôi
Nói như bạn thỳ tốt nhất là ko nói nữa thỳ hơn !!! Nếu hiểu tôi đang nói gì thỳ hãy rep bài tôi....còn ko thỳ thôi
Tôi cũng chi muốn góp ý vậy thôi !! 1 người như bạn mà cũng đc lên làm ADMIN àh ?
Tôi nói thật nhé...Mấy cái 4r lienha...rồi đến tuoitredong anh bây giờ....Tôi chỉ thấy mỗi thằng Tú là đáng làm ADMIN

P/S : Đừng del Cm hoặc bane nick Nếu del chỉ chứng tó điều tôi nói là đúng

=)) tôi ngu dốt. Tôi bon chen, xin xỏ mãi mới làm admin được mà trong khi đó không ai phản đối tôi làm admin cả. Tôi không đóng góp gì cho diễn đàn, tôi bất tài, tôi vô dụng không đáng làm ADMIN thì cái này cả diễn đàn nhận xét chứ không phải là 1 mình bạn nhận xét. Nếu phần lớn trong diễn đàn nói 1 câu " Tôi phản đối ĐếLong " làm ADMIN thì tôi sẵn sàng xuống hẳn mem cho bạn thấy. Tôi không biết tôi hơn người ta cái gì nhưng tôi biết một điều, tôi yêu diễn đàn này không kém phần ai nhận mình yêu diễn đàn nhất cả.

P/S : Đừng del Cm hoặc bane nick Nếu del chỉ chứng tó điều tôi nói là đúng
Sao bạn nghĩ tôi phải del reply của bạn hay là phải ban nick bạn ?

Vì đây là diễn đàn của quê hương mình thôi
ĐA là quê hương bạn chứ không phải quê hương của tôi ư ?

Bạn đưa ra chính kiến " MOD không cần biết nhiều " thì tôi xin thưa rằng : Không biết nhiều nhưng phải biết đủ box mình quản lý. Nếu không thì đến các thành viên sẽ không tôn trọng bạn đâu. Mà khi không được tôn trọng và nhiều khi họ còn không biết mặt mod của box đấy là ai thì tôi nghĩ, bạn nên thôi chức là vừa.
4rum tôi tuy đội ngũ BQT non kém nhưng chúng tôi hiểu 1 điều : Thành viên là cái nền để forum phát triển. Chúng tôi phải làm sao để phục vụ tốt nhất cho member chứ không phải là mod phải thế này, mod phải thế kia. Ai phục vụ mem tốt hơn thì chúng tôi sẽ đưa họ lên. Mới đầu có ai hoàn hảo đâu. Thế sau khi làm 1 thời gian thì họ hoàn hảo à ? Quan trọng là biết gì về lĩnh vực ấy để phục vụ cho MEM

Bùm.Chíu

Thanh Niên Iêu Nước
Thứ nhất mặc dù...........là trong thế giới ảo...nhưng bọn tôi vẫn hoạt động bình thường như 1 đại gia đình....vẫn off ẹp gặp nhau thường xuyên ?

Thứ 2 : MOD ko nhất thiết là phải biết cái này cái nọ Vì mới đầu có ai là hoàn hảo...đâu !!

Bạn đọc kĩ câu này cho mình :-j

Tôi chả biết tôi có tài gì hay ko :-j nhưng từ lúc nghỉ vn88 sang onevn...tôi vào đúng 2 ngày lên Smod kia kìa....

Chả phải khoe đâu.....nhưng mà...mấy bạn nổ to quá :))

P/S : Thôi tôi chả dám Cm nữa đâu....Chảo tạm biệt :))

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
Thứ nhất mặc dù...........là trong thế giới ảo...nhưng bọn tôi vẫn hoạt động bình thường như 1 đại gia đình....vẫn off ẹp gặp nhau thường xuyên ?

Thứ 2 : MOD ko nhất thiết là phải biết cái này cái nọ Vì mới đầu có ai là hoàn hảo...đâu !!

Tôi chả biết tôi có tài gì hay ko :-j nhưng từ lúc nghỉ vn88 sang onevn...tôi vào đúng 2 ngày lên Smod kia kìa....

OMG.
Thứ 1 : Thế cơ à ? Xem lại phạm vi đi nhé.

Thứ 2 : "MOD ko nhất thiết là phải biết cái này cái nọ Vì mới đầu có ai là hoàn hảo...đâu !!" thì tôi bảo họ phải biết nhiều đâu. Tôi bảo là họ phải biết đủ chứ không cần nhiều. Nếu ai dám thốt ra 3 chữ "ta hoàn hảo" thì có nghĩa là hắn đã thất bại. Nghe rõ chưa. Tôi nói là phải biết Đủ để phục vụ nhu cầu của MEM chứ không phải là biết tất.

TOMMY_HILFIGER

Thanh Niên Xóm
" Kết thúc phần tranh luận chuyển sang phần đối đáp ":D
mấy anh em mầu Đỏ ơi anh thấy chưa có hiệu lực em ạ " chưa bị hạ "
em kéo mấy chú đấy xuống cho anh cái :D:xinma::xinma:

seagirl_41119

Một thời để nhớ!

Nổ dữ vậy trời !!!!!

Oh, tôi phải phấn đấu cả tháng để làm đc mod box văn trong 4rum hocmai, phấn đấu hơn nửa năm nữa để quản lí thêm cả Box Anh, phấn đấu tiếp tục hơn 2 tháng mới làm đc nhóm trưởng, phấn đấu cả tháng cật lực để cuối cùng đc đăng tên Seagirl_41119 được thưởng cuối tháng

Và có thể nói, tôi phải rất rất phấn đấu mới có vị trí như ngày hôm nay trong 4rum hocmai.

Việc tôi vô 4rum TTĐA, tôi cũng từng làm smod, nhưng là 1 smod lười, nên đã bị cách chức, thế nên đây là 1 4rum có khả năng phát triển, biết laọi bỏ nhwungx ng ko đủ năng lực và nhiệt huyết

Còn việc 2 ngày mà đc làm smod, tôi chẳng thấy khâm phục gì cả, tôi chỉ coi thường thôi

iLoVeU

Moderator
Không ai là tự dưng biết cái này cái kia, nó đều phải có thời gian và sự tiếp thu để học tập.

Ở mỗi nơi 1 khác, chúng ta thấy cái gì hay và phù hợp thì nên học tập và cho vào diễn đàn mình, chức bê nguyên cái quy định, luật chơi của trang khác vào diễn đàn mình thì Không thể phát triển theo đúng nghĩa được.

Trước hết vào BQT cần 1 người " Tâm huyết, thực sự yêu và muốn đóng góp xây dựng diễn đàn" đó là cái quan trọng nhất, thứ 2 là cần hiểu về các chức năng quản lý (Cái này cũng khá đơn giản, vì hầu hết đều được dịch ra bằng Tiếng Việt, chỉ 1 hay 2 hôm là quen).

Còn việc 1 số người đăng ký vào BQT, vừa vào diễn đàn lại đăng ký làm Mod, Smod, Admin

Tinh thần thì tốt, nhưng chưa thể duyệt được, trước đây TTDA còn nhỏ bé thì cũng có rễ rãi, nhưng chúng ta đang cố gắng tìm những người đủ năng lực để quản lý, sẽ ko còn kiểu tuyển ồ ạt và đăng ký như trước.

Trong diễn đàn TTDA, không phải là ko có những Admin, Smod của các diễn đàn khác vào đây đăng ký tham gia BQT.
Có những Admin, SMod ở nhiều 4rum khác, nhưng vào TTDA vẫn phải theo luật tuyển MOD chung của TTDA, ko được thanh trức quá cao, mà phải trải qua 1 quá trình xem xét.

TTDA hiện tại với hơn 1500 Thành viên, vẫn chỉ là 1 diễn đàn nhỏ, chúng ta sẽ phát triển theo hướng riêng của mình, không chạy theo quân số thành viên đông hay ít, vì nó không phản ánh đúng thực chất và chất lượng các mem trong diễn đàn.
Hiện tại AOL đang có ý tưởng thanh lọc BQT, và sắp tới là thanh lọc Thành Viên.

Chúc ta quan trọng về Chất chứ ko phải số lượng, các ních đăng ký rồi bỏ đấy thì có tác dụng gì đâu.

THứ 7 BQT họp, lúc 8h30 phút tối 2/1/2010

admin

Thanh Niên Xóm
Thống nhất:

1 - Xóa box Lady
Lý do: Box này ko hoạt động gì hết, cũng ko có ai quan tâm

Hủy Trail Mod với : ..Tao..jU..Mày.. Lý do: không hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.

2- Hủy Traild mod với I-m.lEx

Lý do: Không làm thành nhiệm vụ của mình

3- Hủy Traild Mod với : Moon_and_stars , nhocspam QUản lý box Học Tập
Lý do: không hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình khi đăng ký làm mod

4- Hủy Mod với : batmanhv
Lý do: Mod này ko còn hoạt động

Một số tin khác sẽ do các Admin khác thông báo sau.

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
5. Hủy SMOD với : SKY, xuống làm MOD của box học tập

Bên trên