V/v sự cố tên miền tuoitredonganh.net

iLoVeU

Moderator
Thật là tiếc và đen đủi :(.
Tối hôm trước, cả 2 tên miền của diễn đàn bất ngờ bị ngắt. Tớ đã kiếm tra, buổi tối nghĩ chắc do lỗi mạng hoặc phía server có vấn đề gì !. Nhưng không, sáng hôm sau vẫn không thể kết nối được.

1 Loại các tên miền thuộc sự quản lý của all_onlylove lần lượt không vào được.
Bắt đầu tuoitredonganh.net rồi traitimdonganh.com , qtkd4.net , caotu.org, onylovevn.com...

Mình đã kiểm tra lại hệ thống từ phía server, thì nó không hề có lỗi, nhưng khi kiểm tra các tài khoản quản lý tên miền thì Tài khoản quản lý tại everydns không thể login được.
Hình như mình bị 1 ai đó lấy mất, tuy nhiên cũng ko thế lấy lại password với lý do, khi đăng ký tài khoản đó mình dùng Email nào đó, tới mình cũng ko nhớ :( .

Theo mình suy nghĩ mãi thì có lẽ ai đó đã hack mất của mình, và họ đã xóa mất các thông số quản lý tên miền của diễn đàn, và không trỏ IP của tên miền về server của diễn đàn nữa.
Họ đã xóa mất 2 địa chỉ IP của 2 domain mà diễn đàn đang dùng là tuoitredonganh.net và traitimdonganh.com

DO domain traitimdonganh.com là do all_onyllove đăng ký nên mình có thể khắc phục sự cố này. Còn tên miền tuoitredonganh.net là do A Công và A Kiên đăng ký, và hiện tại đang tìm lại tài khoản đăng ký email để lấy lại tên miền, tuy nhiên đợi mãi vẫn chưa có kết quản gì khả quan hơn :(.

Chúng ta cũng sẽ cố gắng để tìm cách lấy lại tên miền tuoitredonganh.net tuy nhiên do ko phải mình đăng ký nên mình ko khẳng định, do đó các bạn hãy thông báo cho các thành viên khác dùm mình, diễn đàn chuyển tên miền mới là http://traitimdonganh.com

(Trái Tim Đông Anh - traitimdonganh.com)

Mình viết bài này để cho các bạn hiểu rõ nguyên nhân, đây là sự cố bất ngờ, mong các bạn 1 lần nữa thông cảm :( )

ßøO ﮒÿU ŊħƯŋ

kOn ngOaN tRò rỌy :">
ôY . lẠi pỌn nàO fÁ hOạI nàO nỨa đÊi :uckochiudc::uckochiudc::uckochiudc::uckochiudc::uckochiudc::uckochiudc::uckochiudc::uckochiudc
:

iLoVeU

Moderator
Hiện tại tên miền tuoitredonganh.biz
đã thuộc quyền quản lý của TTDA< nhưng do máy chủ đang lỗi phần mềm quản lý ko thể đưa vào diễn đàn được.

SAu này sẽ vào bằng tuoitredonganh.biz và traitimdonganh.com nhé :soimoi:

chicknsoup

Rất chi là vớ vẩn
Domain Name.......... tuoitredonganh.net
Creation Date........ 2009-08-24
Registration Date.... 2009-08-24
Expiry Date.......... 2014-08-24
Organisation Name.... Daniel Dobrygows
Organisation Address. PO Box 61359
Organisation Address.
Organisation Address. Sunnyvale
Organisation Address. 94088
Organisation Address. CA
Organisation Address. US

Admin Name........... Admin PrivateRegContact
Admin Address........ PO Box 61359
Admin Address........
Admin Address........ Sunnyvale
Admin Address........ 94088
Admin Address........ CA
Admin Address........ US
Admin Email..........
Admin Phone.......... +1.5105952002
Admin Fax............

Tech Name............ TECH PrivateRegContact
Tech Address......... PO Box 61359
Tech Address.........
Tech Address......... Sunnyvale
Tech Address......... 94088
Tech Address......... CA
Tech Address......... US
Tech Email...........
Tech Phone........... +1.5105952002
Tech Fax.............
Name Server.......... ns1.everydns.net
Name Server.......... ns2.everydns.net
Name Server.......... ns3.everydns.net
Name Server.......... ns4.everydns.net

Vẫn trỏ tới everydns đó thôi :-/

iLoVeU

Moderator
Vâng thưa anh, tên miền vẫn được trỏ về everydns :), Nhưng vấn đề là tài khoản everydns của em bị mất pass, mà email đăng ký cũng bị sửa đổi, và em cũng ko nhớ email đăng ký ở đó là gì, thật là lạ, vì chỉ khi ngồi ở nhà em mới vào everydns thôi, nhưng ko hiểu sao mất.

Thằng đó nó xóa mất những dòng em trỏ IP của domain đó. Họ chỉ xóa những domain nào dùng diễn đàn, còn domain nào không phải làm diễn đàn thì vẫn vào bt.

caotu.org của em, cũng trỏ về everydns.com và dùng chung tài khoản ở đó, nó vẫn vào bình thường, thật là lạ :).

iLoVeU

Moderator
CC là phong trào kìa anh ơi ;)), hồi đó chưa có $ để làm mà, Tụi em sinh viên mà, có phải được như mấy PRo của donganhol đâu :huytsao:

Thích info Việt Nam thì vào đổi về Vn là được mà ;)

Demo: lienha.net :choangluon: (infor Việt Nam :D)

tuoitredonganh.net ko phải em đăng ký :D. Người khác chuyển cho :D.

Hồi trước làm cho vui, ko có kinh phí mà :D, cc hay Vn em nghĩ ko quan trọng, chỉ cần nó chạy và dùng được, live hết hạn là đủ mà anh ;)

Bên trên