Sơn tinh lấy các con vật " Chín " ở đâu ?

cau2kemi

<p><span style="font-family: comic sans ms,sans-se
Sơn Tinh - Thủy Tinh là một truyền thuyết nổi tiếng của Việt Nam. Truyện lấy bối cảnh thời Hùng Vương thứ 18, kể lại cuộc kén rể đặc biệt của vua Hùng cho người con gái tên Mỵ Nương của mình. Hai nhân vật trung tâm của truyện là Sơn Tinh và Thủy Tinh - hai người đến kén rể, đều mang trong mình sức mạnh phi thường. Vua Hùng rất khó xử về việc nên gả con gái cho ai, nên ông đã ra quyết định ai dâng những lễ bao gồm voi chín ngà, gà chín cựa, ngựa chín hồng mao thì ông sẽ gả con gái cho.
Điều Khó Hiểu đến bây giờ là .Voi Chín Ngà . Gà Chín Cựa. Ngựa Chín Hồng Mao có thật hay không?

Theo Các bạn thì các con vật nói trên có thực hay không ?
Topic này sẽ giải đáp cho mọi người biết thực sự Có Hay Chỉ là Truyền Thuyết :22124305-2-113F03::22124305-2-425154:
..Mọi Người cho ý kiến của mình đi :soiden:
Đây là 1 thảo luận nên đề nghị mọi người trả lời có dấu . Có văn hóa . Mọi trường hợp không dấu và thiếu văn hóa đều bị del phần trả lời

cau2kemi

L-Kyn

Thanh Niên Xóm
k cÓ tHẬt à?...................................................................................

Smile♥Love

Thanh Niên Thôn
ui đẹp thế
:22124305-2-629120::22124305-2-629120::22124305-2-629120:

Bi Kul

Tổng Điều Hành
có thật đã đc lên tivi =)) có thật việt nam đã nổi tiếng =)) có thật thì người VN đéo có nghèo =))
cũng chỉ vậy thôi sao? Bản thân làm Mod ko biết ăn nói sao cho có văn hóa tí ah? đề nghị từ lần sau đừng dùng mấy từ đ.. nữa nhé !!!
Đừng có nói chưa học qua lớp 1

♥-K'R

OFFLINE Forever
cũng chỉ vậy thôi sao? Bản thân làm Mod ko biết ăn nói sao cho có văn hóa tí ah? đề nghị từ lần sau đừng dùng mấy từ đ.. nữa nhé !!!
Đừng có nói chưa học qua lớp 1

Xl bạn nhé đây là thời đại tự do dân chủ tự do ngôn ngữ tớ nói gì tớ thích tớ nói gì tớ nghĩ
bạn thấy khó chịu vì 1 từ đéo thì bạn quả là 1 người hẹp hòi và hay ngáng đường đấy . Thank Kiu :22124305-2-456037:

Bi Kul

Tổng Điều Hành
Xl bạn nhé đây là thời đại tự do dân chủ tự do ngôn ngữ tớ nói gì tớ thích tớ nói gì tớ nghĩ
bạn thấy khó chịu vì 1 từ đéo thì bạn quả là 1 người hẹp hòi và hay ngáng đường đấy . Thank Kiu :22124305-2-456037:
Thú vị đây :)!! cậu căn cứ vào đâu nói mình hẹp hòi hay ngáng đường :))
còn mình . mình có căn cứ để nói cậu nên ăn nói cho đúng hơn. Đúng là thời đại tự do ngôn luận và mọi ng có quyền nói những j mình thích những j mình muốn, Cậu có thể nói từ đó ở ngoài đời với bạn bè hay nói to iguwaxddwuognf cũng chả sao vì cậu ko cần quan tâm ng ta nghĩ j về mình. Cậu ko cần quan tâm đến anh mắt mọi ng đang soi xét hay đánh giá cậu là ng ntn mà văng ra đc từ đó. Nhưng ở đây là 4r, nơi mọi ng cứ xử có văn hóa giúp nhau cũng phát triển , xây dựng một cộng đồng văn hóa thì cậu thử nghĩ xem cái từ đó có đáng văng ra lở đây k? Hiểu r chứ ?

♥-K'R

OFFLINE Forever
@BiKul : tớ đồng ý với ý kiến của bạn nhưng thưa bạn răng thì là mà bạn nói mấy câu khiến tớ thấy khắm không thể đỡ đc nên tớ phải rép pờ lây cái cm của bạn như thế
tớ nói có một câu đéo chưa có gì là bậy bạ lắm mà bạn bảo tớ không có văn hóa + thêm bạn chốt hạ tớ 1 câu mà tớ thấy rất rất khắm bạn kêu là gì nhỉ à bạn bảo tớ là đừng bảo là chưa học lớp một , dạ thưa bạn tớ công nhận tớ không chăm học nên bỏ học sớm nhưng trình độ văn hóa của tớ cũng không đến nỗi không qua lớp một đâu thế nhé , Thank Kiu với kiểu cm chọc ngoáy như thế thì sao mà đỡ đc :-<

cau2kemi

có thật đã đc lên tivi =)) có thật việt nam đã nổi tiếng =)) có thật thì người VN đéo có nghèo =))
Đừng có nói thế....tôi đã nói ở topic ...cái này có thật hay không rồi sẽ rõ ...ông đừng ăn nói kiều này dùm đi ..:22124305-2-514064:
...Ông ăn nói như vậy là ko văn hóa rồi ...cái có văn hóa hay ko của ông thì Admin nói cho ông hiểu ...còn cái kiểu nói vớ vẩn ko suy nghĩ của ông thì ko chấp nhận đc :22124305-2-359606::22124305-2-359606:

-♥- Super Chíp -♥-

-♥- †rÁi †im †an -/ ỡ -♥-
từ xa xưa rồi ai být là có thật hay ko ??? 50% có thật 50% ảo,nghĩ ra
:22124305-2-B9591::22124305-2-B9591::22124305-2-B9591::22124305-2-B9591::22124305-2-B9591::22124305-2-B9591:

Nobita

Người của công chúng
theo mình thì là ảo hết
gà 9 cựa mà chọi thì để vô đối àk =))
:soiden::soiden::soiden::soiden::soiden:

Bên trên