Lời hứa....

_Ma__^^!

Thanh Niên Xóm
Bạn nhìn cuộc đời này bằng con mắt màu gì?

Khi nhìn vào ba mẹ bạn, bạn thấy gì khi họ khóc và đau khổ. Bạn có lỗi và bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt già nua và mong manh của ông bà bạn. Đôi mắt van xin một ít thời gian của bạn, chỉ để nói chuyện. Bạn từ chối và bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt của một đứa bé nào đó,bạn làm đau và tổn thương nó. Nó khóc và bạn cảm động,bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt đục ngầu, đầy ghèn của một người ăn xin. Cảm thấy ghê tởm khi họ chạm vào người bạn. Xúc phạm họ và ....tự trong thâm tâm, bạn hứa gì ?

Khi nhìn vào đôi mắt của người ấy, trống rỗng và ...bạn không nhận thấy điều gì cả. Bạn sẽ nói gì?Sau đó rồi bạn hứa gì ?

Và rồi, hàng nghìn lời hứa nữa sẽ ra đời từ tư tưởng hay từ chính miệng bạn? Tôi không biết và chẳng ai biết.

Xin đừng hứa, xin đừng mơ tưởng cho chính bạn hay cho một ai đó yêu thương bạn và tự làm cho chính các bạn đau khổ.

Tôi sẽ không hứa những điều tôi không làm nữa,tôi sẽ không hứa gì cả,chỉ nhìn vào thực tế.

Xin đừng hứa điều mà bạn không bao giờ làm.Xin đừng, đừng !

nghE cÓ vẺ buỒn nhỷ chẮc bị thẤt hứa àk? thƯơng ghÊ cƠ. :(

_Ma__^^!

Thanh Niên Xóm
sao em giỏi thế cái gì cũng biết vậy....Nhưng cũng bình thường thui e ak`

_Ma__^^!

Thanh Niên Xóm
sax. boo ơi, đây là con trai đấy...mà làm sao mà ướt át :muanuocmat::muanuocmat:

sao em giỏi thế cái gì cũng biết vậy....Nhưng cũng bình thường thui e ak`

hEr tkẾ em đOán đÚng àk?
:D lớp em cÓ kOn siÊu nhÂn chẮc ở lÂu ngÀy vS nÓ nÊn em nhiỄm ;))

_Ma__^^!

Thanh Niên Xóm
siêu nhân ak`. nhưng em cung chỉ đoán được 1 nửa thôi

_Ma__^^!

Thanh Niên Xóm
anh tưởng em thành siêu nhân rồi, cái gì cũng biết chứ... thế bình luận bài viết của anh cái xem nào

B-Boy Static

Thanh Niên Xóm
Hứa thật nhiều, thất hứa thì cũng thật nhiều, thôi thì thôi nhé...không đọc nữa đâuuu.......

bÀi vÝt cỦa ank ák
8-> hÔk být nÊn nÓi thẾ nàO nhƯng em thẤy cOn người ai cũng sẼ hỨa những điỀu mỲnk hÔk lÀm được cÓ người sẼ hỐi hẬn với nhỮng đIều mỲnk đà hỨa nhƯng cÓ người hÔk baO giờ hiỂu được đIỀu đẤy nÊn bÀi nÀy anK výt rA hÔk phẢi ai cŨng cẢm nhẬn được.

_Ma__^^!

Thanh Niên Xóm
dành cho một ai đó mà, sẽ có người hiểu được em ak`...

_Ma__^^!

Thanh Niên Xóm
ô, ý anh là người hiểu đã thất hứa với anh...hiểu chưa, bị thất hứa mà

__loner__

..::ღ♥†ђAo♥ღ:: ..
không làm đc thì đừng bao giờ hứa. Đó là điều đầu tiên em rút ra đc từ con trai đấy ạ. :):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)

không làm đc thì đừng bao giờ hứa. Đó là điều đầu tiên em rút ra đc từ con trai đấy ạ. :):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)

cÂu nÀy được nhƯng mày phẢi thÊm lÀ hÔk nÓi tẤt cẢ trỪ những người cÓ tráck nhiỆm vS lời hỨa :) Ok kƯng

cau2kemi

<p><span style="font-family: comic sans ms,sans-se
"Cách tốt nhất để giữ lời hứa là đừng hứa gì cả....":22124305-2-1062353::22124305-2-425154::22124305-2-113F03:

_Ma__^^!

Thanh Niên Xóm
uk` có lẽ không giờ nên hứa những điều gì mà không thực hiện được

Bên trên