hãy giúp tôi !

kUn_k0n_93

Thanh Niên Xóm
Các bạn à ! Tôi và bạn gái tôi đã yêu nhau được 4 năm rồi , cô ý cũng lại là bạn gái học từ bé tới lớn với tôi . Bọn tôi đến với nhau bằng tình cảm chân thành của tôi dành cho cô ấy . và trước đây cô ý cũng rất yêu tôi . và cả 2 chúng tôi cũng đều được cả 2 bên gia đình vun đắp và ủng hộ cho 2 đứa và mong rằng 2 đứa sẽ nên duyên với nhau . và chúng tôi cũng dự định sang năm bọn tôi cũng sẽ tổ chức đám cưới . còn gì hạnh phúc hơn khi lấy được người mình yêu làm vợ cơ chứ . nhưng sự đời chẳng ai nói trước được điều gì cả , cách đây 2 tháng cô ý có nói với tôi là cô ấy muốn 2 đứa tạm xa nhau để muốn khẳng định lại tình cảm với tôi , tôi thấy kỳ lạ lắm không hiểu sao cô ý lại có ý nghĩ như vậy ? tôi thì lại là con 1 công ăn việc làm ồn định , ngoại hình khá , có chí tiến thủ cao , không cờ bạc gì hết không phải nói tự hào tôi là 1 người có phẩm chất khá tốt . và quan trọng hơn là tôi yêu cô ấy còn hơn cả chính bản thân mình . nhưng có lẽ 4 năm yêu nhau có đôi lúc tình cảm nó cũng hơi bị nhạt dần đi . nhưng tôi vẫn luôn quan tâm đến cô ấy và cũng luôn muốn vun đắp cho cả 2 có 1 cuộc sống thật hạnh phúc . Và rồi chẳng thể nào Ngờ được là cô ý quyết định rời xa tôi . tôi hỏi cô ý lý do vì sao em lại quyết định như thế ? cô ý chỉ bảo là em cũng không hiểu nổi mình nữa ? nhưng tình cảm em dành cho anh cũng nhạt dần rồi anh à . nguyên nhân có là do người thứ 3 phải không em ? cô ý trả lời dứt khoát là em không có anh à . nhưng không hiểu sao em lại có cảm giác muốn rời xa anh ? Trời nghe dc câu nói từ cô ấy mà tôi cảm thấy như trời bắt đầu sụp xuống không thể đi dc tiếp nữa, trong đâu mình luôn đặt ra câu hỏi tại sao mình đã làm gì sai để đến ra nông nỗi này đây ? không lẽ tư cách trong con người mình khiến cô ý cảm thấy không đủ sự tin tưởng để cho cô ý có thể gắn bó với mình cả đời hay sao ? Tôi là 1 người nghiêm túc không bao giờ có tính lăng nhăng vậy mà tại sao cô ý lại thế chứ ? mặc cho gia đình khuyên bảo là 2 đứa cũng như hai gia đình cũng đã hiểu quá rõ về nhau rồi nên mọi người trong gia đình cô ý ai cũng đều quý tôi cả và luôn tin tưởng tôi có thể mang lại hạnh phúc cho con gái họ . bố mẹ tôi cũng rất quý cô ý và từ lâu cũng đã xem như là con dâu rồi . cô ý cũng đã từng nói với tôi em sẽ chẳng bao giờ tìm được người mẹ chồng nào tốt như mẹ anh cả , chính điều này em lại càng cảm thấy yêu anh nhiều hơn nữa , bố tôi thì tình hiền như cục bột vậy . vậy mà 1 gia đình tố như thế sao cô ý lại có thể quay lưng đi dc cơ chứ . giờ tôi hoàn toàn cảm thấy hụt hẫng các bạn à . Trong đầu tôi chỉ có thể nghĩ dc là trong trái tim cô ý đã có bóng hình của người khác thôi . và giờ đây cô ý có lẽ cảm thấy yêu người đó nhiều hơn tôi . nên tôi nghĩ cô ý quyết định rời xa tôi để đến với người đó . giờ tôi cảm thấy chán nản và hụt hẫng quá các bạn à ? tôi cũng đã rất nhiều lần níu kéo cô ý lại nhưng lại không dc nữa rồi . giờ tôi phải làm sao đây ? trong đầu tôi chỉ nghĩ không biết kẻ thứ 3 kia có mạng lại dc hạnh phúc cho người yêu tôi không ? hay không may gặp phải thằng họ Sở tên KHanh thì thật là bất hạnh cho cô ý quá . bọn tôi bằng tuổi nhau cả 2 đều 25 tuổi Cô ý cũng mới ra trường và cũng đi làm mới dc có hơn 1 năm thôi . sống từ bé cho tới lớn khi lên đại học đều trong sự đùm bọc của gia đình cả . cả 2 chúng tôi đều ở HN . kiến thức xã hội của cô ý thì hoàn toàn như 1 tờ giấy trắng , nhưng còn tôi thì lại trái ngược hẳn với cô ý , vì dù sao tôi cũng đi làm từ những năm 18 tuổi vừa đi làm vừa đi học tui là con 1 nhưng tôi không muốn dựa dẫm vào bố mẹ . chỉ muốn tự mình tạo dựng nên sự nghiệp mà thôi . chính vì đi làm sớm thế nên ai cũng bảo tôi già trước tuổi . tuy là bằng tuổi nhưng cách nghĩ và cách làm của tôi bao giờ cũng người lớn hơn cô ý . và vì thế nên bố mẹ cô ý hoàn toàn tin tưởng ở tôi . giờ trong đầu tôi chỉ có thể nghĩ tôi vẫn sẽ quyết định níu kéo cho đến cùng , bởi 1 điều đơn giản là tôi không thể sống thiếu cô ấy . vả lại hơn nữa sau tôi lại là 1 hậu phương vững mạnh đó là từ phía gia đình cô ấy . giờ có lẽ chắc cô ý cũng say đắm bên tình yêu mới rồi , còn tôi thì lui thủi gần tháng trời nghĩ thì cũng bét cả óc rồi , chẳng còn gì để nghĩ nữa cả . vì là cả 2 chúng tôi cũng đã xác định với nhau rồi và cả 2 cũng đã từng đi quá giới hạn . và cô ý cũng đã trao cho tôi cai quý giá nhất của đời mình rồi . giờ tôi nghĩ tôi phải có trách nhiệm với cô ý , bởi lẽ bọn tôi không chỉ đơn thuần là tình yêu mà còn cả tình bạn chơi với nhau từ hồi còn học cấp 1 nữa chứ ? giờ cô ý yêu người mới và người này làm cùng cơ quan vơi cô ý . giờ cô ý lại phải lựa chọn lại từ đầu có đáng không nhỉ ? mà phía trước còn sự rào cản về gia đình chứ đâu có dc thuận lợi khi yêu tôi đâu . không hiểu thằng cha này thế nào hy vọng hắn là 1 kẻ tốt . theo các bạn tôi có nên gặp lão này không ? để tìm hiểu tư cách con người của lão ý . hay là tìm hiểu trước qua đồng nghiệp của cô ý cũng là bạn thân của cô ý . mọi người trong cơ quan cô ý ai cũng thấy quý tôi cả . ấy vậy mà sao cô ý lại .
Nguồn: Diendan.Eva.Vn​
.

bây h các bạn có thể đọc mà ko đâu mắt oy` đấy
mình đã edit hộ chủ topic,nội dung vẫn giữ nguyên

Mr.King

Nhìn Cái Giề
cái này photo copy ở đâu thế dài lại chữ bé đọc song đau mắt hột mất:soimoi::soimoi::soimoi:

ljnh ljnh

Thanh Niên Xóm
Dài thật đấy:choangluon:
Nhưng cũng đọc hết oy`:tambon:
với tình hình này chỉ có 1 kết luận là :
Chắc cô này bị khiếm khuyết cái ji oy`
nếu 0 thì đã 0 bỏ 1 anh chàng như thế:cuoideu::taon:

boy_kool

DA_production
tình yêu đâu phải trò đùa
mong các bạn hiểu nhé
nhất là các bạn nữ