Download,hướng dẫn cài đặt đế chế tiếng việt, ao2, đế chế xanh. Fix lỗi Font

administrator

Administrator
Staff member
Đây là bản đế chế tiếng việt không dấu do Caotu làm:
http://tuoitredonganh.vn/diendan/hu...e-che-tieng-viet-copyright-nguyen-cao-tu.html

Nhưng muốn down laij và chỉnh sửa cho anh em, tuy nhiên thì 4rum lại bị lỗi, nên file tải lên lỗi theo, máy mình thì cũng ko lưu nữa.

Chỉ còn cái bản tiếng việt hoàn chỉnh, Mình đã sửa lại cho nó hợp lý hơn và với cách định nghĩa của game thủ Đông Anh, sẽ không còn kiểu "Hết thị rồi, ngu lắm" mà hầu hết anh em vẫn đang dùng, mà thay vào đó, trong game, mình cố gắng viết hướng dẫn khi chơi, khi các bạn click vào lên đời, hay nâng cấp, nó sẽ giúp các bạn biết mình thiếu cái gì, nâng cấp được lợi ích gì. Và cách gọi quân cũng đơn giản và dễ hiểu hơn.

Đây là cách Fix lỗi font, mình đã xem và hầu hết các bản đế chế tiếng việt các bạn đang sử dụng đều thiếu các font này.

Ai muốn sửa lỗi tiếng việt thì download file " Font-_de_che.zip " về máy tính, sau đó giải nén ra các font, Copy vào thư mục "
C:\Windows\Fonts"

DEMO:
4.bmp

(Ko phải ảnh bản của mình, vì quên cách chụp rùi, win7 lại phải cài phần mềm, nên thôi :D )

Hướng dẫn việt hóa đế chế:

Các nạn download file language-vn.zip về máy, giải nén ra được 2 file là "language.dll" và "languagex.dll"

Sau đó copy vào thư mục chứa đế chế, khi nó hỏi có đè hay không, chọn Yes nhé ;))

Happy Fun. Edit bản tiếng việt bởi Nguyễn Cao Tú. :22124305-2-b3611:

Bản gốc của ai quên rồi :22124305-2-b3611:

Bên trên