Có phải là bạn không??

aries

Thủ lĩnh Tinh Thần Aries
Người ta hay nói: "Trên đời này có hàng bao nhiêu người có hoàn cảnh khó khăn làm sao mà giúp họ hết được!" đã bao giờ bạn nói câu này chưa??
Nếu đã từng nói câu này thì bạn là người sống thiếu tinh thần tích cực, cứ cho lòng tốt của bạn là có thừa nhưng "nói mà không làm" thế thì ai biết được.:khocroi:
Tôi đã từng nghe một cuộc phỏng vấn nhà tỷ phú người mỹ(không nhớ rõ tên),
Phóng viên hỏi ông rằng: "khi đi làm từ thiện như vậy ông có sợ người được ông giúp đỡ đang lừa tiền ông không?":soquaco:
Ông trả lời: Tôi chỉ cần biết việc tôi làm là đúng với lương tâm mình chứ tôi không quan tâm đến việc người ta có lừa mình hay không!:tau:

iLoVeU

Moderator
đọc chả hỉu cái nội dung mún nói ở đây là jk cả
:wtf4::wtf4::wtf4::wtf4::wtf4::wtf4::wtf4::wtf4::wtf4::wtf4:

ßøO ﮒÿU ŊħƯŋ

kOn ngOaN tRò rỌy :">
cHỵ óC gÀ :))
nỘy dUg nÀ "Có phải bạn không" :angel::angel::angel::angel:
e chƯa đỌc kŨn pýK :uongncda::uongncda::uongncda::uongncda:

ßøO ﮒÿU ŊħƯŋ

Người ta hay nói: "Trên đời này có hàng bao nhiêu người có hoàn cảnh khó khăn làm sao mà giúp họ hết được!" đã bao giờ bạn nói câu này chưa??
Nếu đã từng nói câu này thì bạn là người sống thiếu tinh thần tích cực, cứ cho lòng tốt của bạn là có thừa nhưng "nói mà không làm" thế thì ai biết được.:khocroi:
Tôi đã từng nghe một cuộc phỏng vấn nhà tỷ phú người mỹ(không nhớ rõ tên),
Phóng viên hỏi ông rằng: "khi đi làm từ thiện như vậy ông có sợ người được ông giúp đỡ đang lừa tiền ông không?":soquaco:
Ông trả lời: Tôi chỉ cần biết việc tôi làm là đúng với lương tâm mình chứ tôi không quan tâm đến việc người ta có lừa mình hay không!:tau:

đẾi
pÀi nÀi nÓa nÀ nhƯ tẾk
:soquaco::soquaco::soquaco::soquaco::soquaco:

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
:choangluon::choangluon: Thật là ngưỡng mộ. Mình tuy không thốt lên câu "Trên đời này có hàng bao nhiêu người có hoàn cảnh khó khăn làm sao mà giúp họ hết được" nhưng cũng nói câu "Thân mình còn chưa lo xong còn nói gì đến giúp người khác" ông tỉ phú tiền tỉ thì có thể nói vậy chứ mình thì ... tiền tiêu còn chưa có đó.
Có thể nói, mình hơi bị cá nhân, ích kỉ nhưng thử xét 1 mặt nào đó, mình cũng là người, tuy chưa kiếm tiền bằng sức lực của mình nhưng thử hỏi, giúp những kẻ chỉ biết ăn không ngồi dồi, không chịu lao động thì làm sao mà giúp họ đây. Đấy không phải là giúp họ mà là hại họ. Có lần mình thấy, 1 người đang ở độ tuổi trung niên ( khoảng 30 - 40 tuổi ). Sức khỏe dồi dào mà lại đi ăn xin. Thử hỏi những người như thế thì mình có nên giúp hay không ? Đó cũng chính là vấn đề mà ông Tỉ phú phải hỏi lại mình, làm từ thiện như thế liệu có thật đúng với lương tâm của ông không ?

L-CiCi

♂÷←↕•…G¡l Pµr Iƒ…•↕→÷♂
her chả liên quan :nammo::nammo::nammo::nammo: chả có nhẽ =)) :tinhsao::tinhsao::tinhsao::tinhsao::tinhsao::tinhsao::tinhsao:

aries

Thủ lĩnh Tinh Thần Aries
Nghe trả lời nè!!

1. Bạn đầu tiên cho ý kiến:
Xin hỏi bạn học hết cấp 3 chưa đã??thanhcong
Trình độ không bằng đứa mù văn hóa( ai thích nhận cùng loại với bạn này cứ nhận).
Hỏi là học hết cấp 3 chưa tại bạn đã đọc hết bài thôi đừng tưởng bở
2.Bạn thứ 2:
Cũng câu hỏi tương tự bạn học hết cấp 2 chưa??:khocroi:
Đọc cũng không đọc vào cho vui àk!! thế vào bài khác:chetvoita::chetvoita:
Cũng hiểu là tại sao hỏi như bạn trên òy chứ.
* DÀNH CHO 2 NGƯỜI NÈ!! BÀI NÀY Ý NÓI BẠN CÓ MUỐN GIÚP ĐỠ NGƯỜI KHÁC CÓ HOÀN CẢNH KHÔNG TỐT BẰNG BẠN HAY KHÔNG?:tau:
3. Bạn thứ 3:
Ai nói là lo thân mình chưa xong mà không lo được cho người khác (quá tiêu cực) không lo được cho mình mà mình vẫn sống àk.
Khi nào mới lo được cho thân mình đấy, có nhà lầu xe hời vợ đẹp con ngoan là lo được cho mình rồi chứ gì!! Đến khi đấy lại đòi cái khác nghĩa là theo quan niệm ý thì không bao giờ lo được cho mình.:khocroi::khocroi::khocroi:
Bác Hồ không lo được cho mình mà lo được cho toàn dân tộc à??

Tùy bạn nghĩ thôi!! nếu mà bạn biết người đó giả vờ không làm mà lại muốn có ăn thì bạn không cho là đúng rồi:ngay:

Bizy

Thanh Niên Xóm
Bạn ư chữ " Bạn" ư một người là bạn thân mà có thể nhục mà người bạn thân của mình chỉ vì 1 người con gái thì đó có phải là bạn không nhỉ ?????????????? tui cũng chẳng biết đó là thứ bạn gì nữa . Chơi vs nhau 4 năm bao nhiêu kỉ niệm vậy mà ............... bây h gặp chỉ mún chốt cho viên gạch vào cái mồm bẩn thỉu của nó hic hic

aries

Thủ lĩnh Tinh Thần Aries
Bó tay bạn này!!

Không hiểu ý của bài viết của tớ àk??
Không phải là nói về một người bạn mà là chỉ chung moi người ai kể lể gì về bạn bè đâu!!!
Nhầm rùi nhá muốn vào spam thì phải đọc kỹcuoideu

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
Ai nói là lo thân mình chưa xong mà không lo được cho người khác (quá tiêu cực) không lo được cho mình mà mình vẫn sống àk.
Khi nào mới lo được cho thân mình đấy, có nhà lầu xe hời vợ đẹp con ngoan là lo được cho mình rồi chứ gì!! Đến khi đấy lại đòi cái khác nghĩa là theo quan niệm ý thì không bao giờ lo được cho mình.

:)). Lại nhắc đến chữ sống. Đứa trẻ mới sinh nó cũng sống vậy chắc nó lo được cho thân mình rồi. Lại nói, lo cho người có hoàn cảnh éo le hơn mình. Có những người ăn xin, có những người nhà nghèo rớt mồng tơi,... vậy họ là những người éo le hơn mình đúng không? Ngay trong khi bản thân mình nợ còn chưa trả nổi thì giúp được ai, đó chính là cái lo cho thân mình. Biết người ta lừa ? Làm sao ta biết được họ nghĩ gì khi mà chỉ họ biết họ nghĩ gì ?

aries

Thủ lĩnh Tinh Thần Aries
Trả lời nè!!!

Đứa trẻ nó mà đọc được bài này chắc nó cũng làm thế!!:muijvay:
nó không trực tiếp giúp đỡ người khác thì bố mẹ nó đã làm thay nó rồi( Đóng góp từ thiện,làm việc tốt,... bố mẹ nó chắc chắn đã làm đúng không??).
Chả nhẽ bây giờ >16 tuổi rùi lại vẫn = đứa trẻ sơ sinh để bố mẹ làm hết cho àk??
Nếu bây giờ tôi nợ lần chồng chất nhưng trong tay tôi cầm 1 cái bánh mỳ nhìn thấy 1 người sắp chết đói lại không cho họ được 1/2 chiếc bánh mỳ. Nếu là trường hợp của bạn liệu bạn có cho không??
KHÔNG NGỜ BẠN LẠI CỐ TÌNH LÀM NGƠ KHÔNG HIỂU Ý CỦA TÔI!! BẠN LÀM TÔI THẤT VỌNG QUÁ!! MÌNH LÀ "CON NGƯỜI" THẾ NÊN HÃY SỐNG THEO ĐÚNG NGHĨA "CON NGƯỜI" BIẾT SUY NGHĨ VÀ QUAN TÂM ĐẾN NGƯỜI KHÁC.

suiz

Thanh Niên Xóm
Bạn ư chữ " Bạn" ư một người là bạn thân mà có thể nhục mà người bạn thân của mình chỉ vì 1 người con gái thì đó có phải là bạn không nhỉ ?????????????? tui cũng chẳng biết đó là thứ bạn gì nữa . Chơi vs nhau 4 năm bao nhiêu kỉ niệm vậy mà ............... bây h gặp chỉ mún chốt cho viên gạch vào cái mồm bẩn thỉu của nó hic hic

Biết là ức, biết là anh giận, anh buồn nhưng anh có nhất thiết đi viết lộn xộn thế k? Đọc bài của Aries mà anh và mọi ng k hiểu ak? hic. Chỉ là nói mọi người mở lòng quan tâm giúp đỡ tới những người xung quanh trong khả năng có thể.

aries

Thủ lĩnh Tinh Thần Aries
Không phải viết không chuẩn

Không phải viết không chuẩn lộn xộn mà là trình độ của mọi người chắc là không thể hiểu được vấn đề!!
Một lời khuyên chân thành nhá đọc thêm nhiều sách vào nhá càng nhiều thể loại càng tốt!
Bài viết của anh viết theo phong cách của bài viết thể loại văn tư duy đọc để nghĩ rồi mới hiểu, chứ không phải chỉ đọc lướt qua rùi cho nhận xét!!!:thedo:
Không nhận xét linh tinh nhá, số sách anh đọc chắc bằng 3 lần số sách em học từ lớp 1-12 đấy!!:stressoi::stressoi:(kèm cả sách tham khảo)

suiz

Thanh Niên Xóm
Không phải viết không chuẩn lộn xộn mà là trình độ của mọi người chắc là không thể hiểu được vấn đề!!
Một lời khuyên chân thành nhá đọc thêm nhiều sách vào nhá càng nhiều thể loại càng tốt!
Bài viết của anh viết theo phong cách của bài viết thể loại văn tư duy đọc để nghĩ rồi mới hiểu, chứ không phải chỉ đọc lướt qua rùi cho nhận xét!!!:thedo:
Không nhận xét linh tinh nhá, số sách anh đọc chắc bằng 3 lần số sách em học từ lớp 1-12 đấy!!:stressoi::stressoi:(kèm cả sách tham khảo)

Anh không hiểu í em, viết lộn xộn không phải là ngôn từ lộn xộn mà đặt nơi lộn xộn. Là em nói tinh thần người đó đang lộn xộn. Còn đừng nói em đọc ýt sách. Cũng đừng nói em không hiểu. Chỉ đơn giản không phải ta cứ viết lên cho mink ta hiểu với đời. Nếu thế thì không cần đưa lên thành topic vậy. Em chuyển nôm na đi một chút cho mọi người hiểu có lẽ tốt hơn anh cứ để đó mà cho mọi ng k hiểu. Còn nếu anh k thấy vậy thì e cũng k ý kiến. em tôn trọng.

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
Anh không hiểu í em, viết lộn xộn không phải là ngôn từ lộn xộn mà đặt nơi lộn xộn. Là em nói tinh thần người đó đang lộn xộn. Còn đừng nói em đọc ýt sách. Cũng đừng nói em không hiểu. Chỉ đơn giản không phải ta cứ viết lên cho mink ta hiểu với đời. Nếu thế thì không cần đưa lên thành topic vậy. Em chuyển nôm na đi một chút cho mọi người hiểu có lẽ tốt hơn anh cứ để đó mà cho mọi ng k hiểu. Còn nếu anh k thấy vậy thì e cũng k ý kiến. em tôn trọng.

Bà chị lại hiểu sai vấn đề ở đây rồi. Ở đây bác ấy post lên không phải để chứng minh sự hiểu đời của mình mà bác ấy post lên để tất cả mọi người cùng nhìn vào đó, cùng suy ngẫm và thảo luận vấn đề đó. Có thể đó là một điều đúng đắn nhưng ta phải đặt nó vào 1 chỗ, đó là thực tế, nó còn phải phù hợp với thực tế chứ trên sách vở và lý tưởng thì chỉ là hư hão nếu không có khả năng thực hiện.

Tại sao bác ấy không viết huỵch toẹt ra mà lại đòi hỏi tư duy thì mới hiểu ? Theo em cảm thấy thì cách viết này khá là đặc biệt. Nó không chỉ yêu cầu người đọc phải tư duy xem người viết muốn viết gì mà đòi hỏi muốn hiểu thì phải bám sát vào vấn đề và khi ra vấn đề thì cũng là lúc tư duy xong. Một cách viết khá hay.

ßøO ﮒÿU ŊħƯŋ

2.Bạn thứ 2:
Cũng câu hỏi tương tự bạn học hết cấp 2 chưa??:khocroi:
Đọc cũng không đọc vào cho vui àk!! thế vào bài khác:chetvoita::chetvoita:
Cũng hiểu là tại sao hỏi như bạn trên òy chứ.
* DÀNH CHO 2 NGƯỜI NÈ!! BÀI NÀY Ý NÓI BẠN CÓ MUỐN GIÚP ĐỠ NGƯỜI KHÁC CÓ HOÀN CẢNH KHÔNG TỐT BẰNG BẠN HAY KHÔNG?:tau:

đÚg rÒy !
"pẠn thỨ 2" chƯa hỌc hẾt cẤp 2 mỪk :nguongruinha::nguongruinha::nguongruinha:
nhƯg cŨg kÓa vÀi cÂu ckOa chỦ tOpyC nÀ :yeutheco::yeutheco::yeutheco:
" lÀ cÁi đ' rÌ mỪ rỆi đỜy ngỪi khÁc --- sEm lẠi pẢn thÂn đI " :eek:itinhyeu::eek:itinhyeu:
mỘt pÀi výT vS đỀ pÀi hOk ăN nhẬp vS nhAu [ nhƯ " pẠn thỨ nhẤt " nÓy ] tHì tỚ kŨg chẢ pÙn đỌc :baibai::baibai::baibai: :huytsao::huytsao::huytsao:
mỪk syN lỖy 1 kÂu :Doion::Doion::Doion:
4r nÀi đ' thíU pÀi výT mỪ phẢi pảO
thế vào bài khác:chetvoita::chetvoita:
:baibai::baibai::baibai:

aries

Thủ lĩnh Tinh Thần Aries
Đúng rồi!!

Anh viết như vậy không phải là để người khác đọc qua là hiểu ngay vấn đề làm như thế người ta sẽ đánh giá thiếu chủ quan về bài viết của anh tệ hơn là hiểu sai ý anh và sau khi đọc xong người đọc sẽ quên ngay!!!:aovai:
Anh mới tìm cách viết mới như vậy để người đọc hiểu được giá trị thật của bài viết bằng cách suy ngẫm, có như vậy thì nó mới đi vào lòng người được chứ "em gái"!:soimoi:

suiz

Thanh Niên Xóm
Bà chị lại hiểu sai vấn đề ở đây rồi. Ở đây bác ấy post lên không phải để chứng minh sự hiểu đời của mình mà bác ấy post lên để tất cả mọi người cùng nhìn vào đó, cùng suy ngẫm và thảo luận vấn đề đó. Có thể đó là một điều đúng đắn nhưng ta phải đặt nó vào 1 chỗ, đó là thực tế, nó còn phải phù hợp với thực tế chứ trên sách vở và lý tưởng thì chỉ là hư hão nếu không có khả năng thực hiện.

Tại sao bác ấy không viết huỵch toẹt ra mà lại đòi hỏi tư duy thì mới hiểu ? Theo em cảm thấy thì cách viết này khá là đặc biệt. Nó không chỉ yêu cầu người đọc phải tư duy xem người viết muốn viết gì mà đòi hỏi muốn hiểu thì phải bám sát vào vấn đề và khi ra vấn đề thì cũng là lúc tư duy xong. Một cách viết khá hay.

Chả lần nào chú hiểu í chị là sao? Chị k hề phê phán lối viết của bài này. Chị cũng thích. Chị chỉ góp ý khi anh í nói chị hơi bị quá thiếu tính chính xác khi chị nhận xét thôi. Bài viết là để nhận xét cơ mà? Đâu phải ai vào cũng hiểu phải k? Đấy ngay cả khi chị viết rõ ra còn có ng k hiểu như chú, nói chi là viết tư duy như ngta? Mọi người trong này có nhiều người mới cấp 2 và nhiều ng k thic đọc sách... nên chị nghĩ nên có nhiều người vào đưa nhận định như thế. Và liệu nói như chị có đc k mà ngta phải nói chị nhận xét linh tinh? Thật k ra sao cả. Có ý tốt mà thế đấy. Xì

aries

Thủ lĩnh Tinh Thần Aries
Hiểu???

Thứ nhất: Hiểu được nhưng không nhớ được không biết suy rộng ra thì bằng hòa àk!!:thevang:
Thứ hai: Bài này để cảm nhận trình độ của học sinh cấp 2 cũng hiểu được, chỉ có điều học sinh cấp 2 không thích các vấn đề mang tính giáo dục mà thôi viết hay đến mấy dễ hiểu đến mấy cũng vậy thôi!:thevang:
Thứ ba: Khi bình luận bài này bạn có cảm thấy mình đánh giá vấn đề thiếu khách quan không??:chetvoita:

đÚg rÒy !
"pẠn thỨ 2" chƯa hỌc hẾt cẤp 2 mỪk :nguongruinha::nguongruinha::nguongruinha:
nhƯg cŨg kÓa vÀi cÂu ckOa chỦ tOpyC nÀ :yeutheco::yeutheco::yeutheco:
" lÀ cÁi đ' rÌ mỪ rỆi đỜy ngỪi khÁc --- sEm lẠi pẢn thÂn đI " :eek:itinhyeu::eek:itinhyeu:
mỘt pÀi výT vS đỀ pÀi hOk ăN nhẬp vS nhAu [ nhƯ " pẠn thỨ nhẤt " nÓy ] tHì tỚ kŨg chẢ pÙn đỌc :baibai::baibai::baibai: :huytsao::huytsao::huytsao:
mỪk syN lỖy 1 kÂu :Doion::Doion::Doion:
4r nÀi đ' thíU pÀi výT mỪ phẢi pảO:baibai::baibai::baibai:
:chetvoita: Sao nói không đúng àk!!
Không phải cha mẹ không phải thầy cô:laumohoi: thì ta cũng dạy được ít nhất cái đứa spam lung tung không biết gì!!!:soquaco:
Viết chữ không ra thể thống gì cả:thevang: học xong tiểu học chưa??:soquaco:
Đề bài và bài viết nó liên quan với nhau ở chỗ khác hiểu chưa. Đã không biết còn to mồm:chetvoita:

Bên trên