Văn Hóa Thanks

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chí Phèo

Ieader Muslim war
nếu bạn là 1 người tham gia rất nhiều diễn đàn thì mình chắc hẳn các ban cũng đã hiểu rất rõ về văn hóa nút " Thanks"
Mình nghĩ diễn đàn chúng ta cũng nên có cái nút này
Mình xin trích 1 đoạn mà mình đã đọc đc về văn hóa nút thanks như thế nầy

Diễn đàn chúng ta có chức năng THANKS - nút dành cho các bài viết hay , có nội dung vì vậy các bạn nên sử dụng nút để tỏ lòng cám ơn người viết thay vì sử dụng nút thanks một cách bừa bài .hoặc reply Mà hầu như các bài trả lời như vậy đều là những bài SPAM (kiểu như "cảm ơn nhé", "hay lắm","tớ rất cần",cái này hay đây","good"...v..v..)
Với việc làm như vậy thì các bạn đã thể hiện mình là 1 người có văn hóa , lịch sự trong giao tiếp, mặt khác chính những cái bấm vào nút thanks như vậy đã tạo sự vui vẻ cho người đã post bài, khích lệ tinh thần poster.
Cuối cùng là những bạn nào được THANKS nhiều nhất trong năm tức là có số lượng bài viết hay nhiều sẽ được được các mem quý mến và có thể BQT sẽ gởi món quà nho nhỏ gì đó cho bạn đó.(^^)

Bây giờ chúng ta hãy cùng nhau phân tích ý nghĩa thực sự của nút thanks

- Trong cuộc sống nói về văn hóa thanks thì hình như báo chí nói cũng đã nhiều. Nhưng ở đây tôi muốn nói đến đó là văn hóa thanks các bài viết hay ,có giá trị thực sự.
- Người Việt chúng ta hình như ngại nói cảm ơn nên cái nút THANKS hình như chưa được sử dụng nhiều lắm!!!và trên diễn đàn chúng ta lại có một cách sử dụng Nút thanks một cách vô nghĩa
- Các bạn ngại ấn vào nút THANKS chăng?
- Các bạn ngại phải chờ việc nút hiện ra chăng?
- Các bạn muốn sử dụng nút thanks để thể hiện rằng mình có mặt tại mọi các bài viết ,mà không quan tâm đến nội dung của nó ....

- Nói như thế nhưng thật ra ngay cả bản thân tôi cũng đang phải tập rất nhiều mới ấn THANKS được!!!

Các bạn àh, đây cũng là một cách hay để động viên thành viên post bài, số lần được cảm ơn thể hiện chất lượng của bài viết của bạn có ích cho nhiều người hay không.

Vì thế, nếu bạn đọc bài viết của ai đó mà bạn cảm thấy có ích, hãy bấm nút THANKS nằm dưới bài viết thay vì lời cảm ơn.hãy bấm nút thanks cho những bài viết thực sự hay ,có ý nghĩa với chính bạn ,với tất cả mọi người
Thanks Đó là một hành động lịch sự thể hiện thiện ý của bạn với người viết, biết ơn đối với người post bài, ngoài ra nó còn giúp cho diễn đàn chúng ta gọn gàng hơn, ít những bài spam hơn...

Mong các bạn thể hiện văn hóa, lịch sự của mình
Chúng ta là Anh em một nhà .là đồng đội đoàn kết ,là những con người cùng chung niềm đam mê cháy bỏng ,một sở thích giao lưu kết bạn .Hãy cùng chung vai xây dựng ngôi nhà TTDA phát triển lớn mạnh

Người phương tây từ xin lỗi ( sorry) và (thanks) luôn gắn trên câu cửa miệng, khi họ muốn nói chuyện với ai đó họ cũng Excuse me, và có từ chối hay đồng ý cũng bắt đầu từ Thanks,...Trong diễn đàn này ta bắt gập rất nhiều bài hay, nhiều khi muốn replay 1 điều gì đó nhưng khó có thể diễn đạt, nó đơn giản vì bài đó bổ ích và người đọc cảm thấy hay, họ chỉ muốn cảm ơn
Thật khó chịu và ray rứt khi bạn nhận đc quà hay sự giúp đỡ của ai đó mà quên nói câu cảm ơn, trường hợp này cũng vậy
Đọc bài xong rồi, muốn cảm on, nhưng replay lại vài dòng ngắn ngủn thì mang tiếng spam, đôi khi còn bị mắng là tào lao bí đao nữa..

v...vvv....v
và mình nghĩ rất nhiều lí do nữa, mà mình muốn nút thanks sẽ có trong diễn đàn của chúng ta
Mong các bạn xem qua
xin cám ơn vì đã theo dõi.

ßøO ﮒÿU ŊħƯŋ

kOn ngOaN tRò rỌy :">
thanks là 1 việc làm có í ngỹa
mọy ngừi cố gắg fát huy nké
thanks ckoa ckủ topyc đy nào :))
vỗ tay =))

Chí Phèo

Ieader Muslim war
thank là 1 cử chỉ lịch thiệp, thanks thanh cho 1 lời cảm ơn đối với chủ topic
khi bạn thấy 1 bài viết hay
hoặc bài viết về 1 vấn đề bạn đang tìm kiếm
hãy ấn nút thanks để thay lời cảm ơn nhá.
đừng thanks bừa như con nợn B0o này :))

k4n.dj.c0i

۩۞۩Dj chưởnG.۩۞۩
:22124305-2-424K:văn hóa đúng là cái teen mình đang thiếu hjx

Chí Phèo

Ieader Muslim war
đang nói về việc ấn thanks cho bài viết hay mà bạn
còn vấn đề văn hóa đờ thường thì phải công nhận 1 điều
teen hiện nay ngày càng ngày càng đi xuống
chúng ta cần nhìn nhận ra vẫn đề và sửa chữa.

Chí Phèo

Ieader Muslim war
mọi người vào đây đọc và học tập nào ( sr vì e đã spam úp topic hjz )

P

Pierre de Fermat

Guest
không những văn hóa thanks mà việc spam ở 4r ta cũng hết sức nghiêm trọng.
Tôi vào đọc bài xong mà có những người cm la`" đã thanks oy` cm thế thôi" thật là nực cười.
Các bạn không biết rằng bài mình viết ra là để nêu ý kiến của mình vậy mà các bạn nói ra không biết để lam j`.
Hay là bạn viết như vậy để khẳng định rằng mình đã ghé wa mình đã biết đến mình đã đọc bài nay.
Hay bạn muốn khẳng định là mình có mặ trong 4r = nhưng cm như thế, chứng minh rằng mình tồn tại.
Vậy tại sao bạn không viết ra những bài viết thật hay và có ý nghĩa để khẳng định mình có tốt hơn không

Mây xì tin

~~> Cần 1 người hiểu
đúng rồi đấy bài này quá chuẩn, chuẩn miễn chỉnh. Nhưng mà nhiều lúc ko biết viết gì thật :( chỉ biết nhấn thank thôi :D

P

Pierre de Fermat

Guest
thanks thì đc zen mà đc zen thì mình sẽ thanks và thanks thật nhiều để có nhiều zen
có nhiều zen để làm j` , có nhiều zen để đc lọt top đại gia
họ chỉ cần biết lợi ích của mình đc j` và phải làm j` để đc lợi ích đó thật nhiều là đc
thật là dơn giản, và vô vị

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên