[Truyện: 7 ngày chia tay]

zyn l0vely

Thanh Niên Xóm
- Chúng ta không hợp nhau nữa .. Chia tay đi !

Em không thể ngờ mọi chuyện thay đổi nhanh đến vậy. Anh thay đổi hay em thay đổi? Em cố gắng để vun đắp tình yêu của chúng ta để rồi bây giờ thì sao hả anh . Em không muốn có một kết thúc như thế . Một tháng nay anh đã không còn nhắn tin cho em thường xuyên với những câu nói ngọt ngào quan tâm đến em như khi ta bắt đầu yêu nhau. Một ngày không nhận được tin nhắn trả lời của anh là một ngày dài… dài lắm trong em , anh có biết ?

Anh không thể ngờ em lại dứt khoát đến thế . “ Chia tay đi “ . Vậy là hết ? Là kết thúc tất cả ? Em thay đổi nhiều lắm , không còn là cô gái uỷ mị dịu dàng như xưa, em đanh đá hơn và cứng rắn hơn . Nhưng điều đó khiến anh cảm thấy em đang dần ra xa anh . có lẽ anh thật ích kỉ khi muốn em mãi là cô bé yếu đuối nằm trong vòng tay anh che chở , có thể anh thật tham lam khi muốn anh dành thời gian cho anh nhiều hơn , có lẽ anh thật kiêu hãnh khi muốn người níu kéo cuộc tình của chúng ta phải là em .

Em biết anh thích thể hịên, em biết anh sĩ diện và kiêu hãnh , từ trước đến giờ em luôn làm vừa long anh tất cả . Anh không quan tâm đến em , em khóc . Anh đi với 1 cô bạn khác , em ghen . Anh nói chia tay , em là người níu kéo. Nhưng anh ạ , em đã không còn đủ sức chịu đựng những điều nhu thế . Và 1 tháng trước khi chia tay anh đã dạy em cách sống 1 mình không có anh bên cạnh . Em đã quen với điều đó, mạnh mẽ hơn và dứt khoát hơn , em có thể nói chia tay mà không hối hận . Bây giờ em đang nghĩ gì ? Còn anh … sẽ bắt đầu 1 cuộc sống không em đây .

Ngày thứ 1 :

Anh vẫn đi chơi với đám bạn , anh cười nói vui vẻ như chua từng xảy ra điều gì . Anh cảm thấy mọi việc vẫn diễn tiến rất bình thường , như 1 ngày bận rộn và không được gặp em , chỉ thế thôi . ! Anh tự nghĩ không biết em có đang nhớ đến anh như những ngày trước em nhắn tin hỏi anh đang làm j không. Không biết em có khóc nhiều như những cuộc cãi vã của chúng ta ngày trước không .

Ngày thứ 2 :

Em không buồn nhiều , điều đó làm em thấy lạ , lạ vì sự thay đổi của chính mình. Có lẽ những người bạn than đã dạy em cách mạnh mẽ như thế , em vẫn hạnh phúc vì em không bị bỏ rơi một mình , những ngưòi bạn luôn bên cạnh an ủi và động viên em , chọc cho em cười và không để em khóc. Hai ngày rồi , mọi thứ vẫn bình thường thôi , vẫn là những ngày không tin nhắn , không gặp nhau , không 1 lời hỏi thăm , nó đã quá quen thuộc và em không bị mất thăng bằng khi mọi chuyện diễn ra như thế.

Ngày thứ 3:

Anh cảm nhận cuộc sống của mình đang trống trải và thiếu vắng điều gì đó . Không còn những tin nhắn vào buổi sang , em chúc anh 1 ngày mới tốt lành nữa, không còn nhìn thấy em cười và mái tóc em bồng bềnh bay trong gió khi em đứng trước cửa nhà anh, lúc đó em thật đẹp và đáng yêu như 1 thiên thần . Sao bỗng nhiên anh nhớ em quá , heo con ngốc nghếch của anh ơi.

Ngày thứ 4 :

Hôm nay em chạy xe trên những con đừong quen thuộc của chúng ta , bao nhiêu kỉ niệm tràn về làm tim em chợt nhói. Em đang phải đối diện với 1 sự thật mà em từng nghĩ sẽ không thể nào xảy ra như thế . Người ta chở nhau trên xe , nắm tay nhau đi trên đường , hình ảnh đó thật giống với chúng ta , phải không anh ? Phải chăng vì em bướng bỉnh, tình yêu của em chẳng dịu dàng, ngọt ngào , có đôi khi quá ồn ào làm anh mệt mỏi ?

Ngày thứ 5:

Anh không thể ép bản than dừng suy nghĩ về em . Anh đã không chờ đợi được nữa . Anh đã không thể đối diện với sự thật rằng anh đã mất em , mất mãi mãi ??? Sao em vẫn không nhắn tin cho anh? Sao em không biết anh đã mất thăng bằng như nào khi em bước ra khỏi cuộc sống của anh quá nhanh ? Anh nhớ em và anh muốn được gặp em .Anh muốn nghe giọng nói của em và muốn được ôm em vào long. Em có biết em đã làm đảo lộn cuộc sống của anh như thế nào không? Anh điên lên vì anh biết 1 điều chắc chắn trong anh: Anh vẫn còn yêu em … yêu nhiều lắm .!

Ngày thứ 6 :

Những dòng tin nhắn của anh làm em khó hiểu , và em đã suy nghĩ về anh rất nhiều . Bỗng nhiên em thấy lo lắng cho anh quá . Em biết dù anh có làm điều gì khiến em buồn , em đau , những chuyện ngỡ như không thể tha thứ được , thì em vẫn quan tâm và yêu anh rất nhiều . Dẫu hai chug ta không đi cùng trên 1 con đường , em vẫn luôn chúc anh được hạnh phúc . Hãy nói cho em biết , em phải làm gì để anh đựơc hạnh phúc ?

Ngày thứ 7 :

Xin em đừng chúc anh hạnh phúc , vì em chính là hạnh phúc của đời anh . Anh không thể thiếu em được , em đã chiếm 1 vị trí quá qan trọng trong trái tim anh rồi , 1 lời xin lỗi anh chẳng bao giờ dám nói , bởi anh biết xin lỗi chẳng bao giờ là đủ . Anh vẫn cười , nụ cười em thích nhìn để yêu đời và vui vẻ hơn , anh cười để giấu đi nước mắt cho riêng mình .

- Chúng ta luôn cần có nhau !

- Anh yêu em

- Em chưa bao giờ hết yêu anh .

Nếu được trở lại bên nhau , chắc chắn anh sẽ không để mất em 1 cách vụng dại them lần nào nữa . Anh đã biết giá trị thực sự của 1 điều gì đó khi anh vô tình làm mất nó . Và giờ anh đã biết 1 điều mà trước khi mất nau anh đã ko biết : Anh yêu em nhiều hơn anh tưởng

Bây giờ em mới biết , lời nói đôi khi nói ra thật dễ nhưng lòng dứt khoát mới khó, và nhiều khi con người ta chia tay để lại yêu nhau… :)

P/s: Truyện copy :) Hay * Đừng ai chùa nhé :) Xác định là cmt đi rồi hãy click vào :) Tks :) :thanhcong::thanhcong::thanhcong::thanhcong::thanhcong:

DunG kẹO

c0n gÁi Bi Kul
haizzzzzzzzzzzzzzzzzzz....................hù mý đầu đọc tg? ku ckya tay thèng anò hóa ra truyên copy ..............hê

-:I:zu:-:zu:I:-

Thanh Niên Xóm
tâm trạng az.................................................................:22124305-2-O5528::22124305-2-O5528::22124305-2-O5528:

này thi` cm này thì 7 ngày này thì zyn này thì ............phù mệt wa' cm xong rồi :22124305-2-425154: :22124305-2-425154: :22124305-2-425154: :22124305-2-425154: :22124305-2-425154: :22124305-2-425154:

zyn l0vely

Thanh Niên Xóm
này thi` cm này thì 7 ngày này thì zyn này thì ............phù mệt wa' cm xong rồi :22124305-2-425154: :22124305-2-425154: :22124305-2-425154: :22124305-2-425154: :22124305-2-425154: :22124305-2-425154:
zyn làm sao b-( chú hoàng toàn vớ vỉn :22124305-2-424K::22124305-2-424K::22124305-2-424K::22124305-2-424K:
haizz
ta đag comm ùi đêis nhá :22124305-2-F4924:
kóa vẻ hay save về......... đọk sau:22124305-2-1101436:

hehe ok ok save về đọc y hay lắm :( :muanuocmat::muanuocmat::22124305-2-20R17::22124305-2-20R17:

yêu_sốt40độ

Thanh Niên Xóm
hình như đây là câu chuyện trong blog radio
ai k muon doc thi vào gôgle seach mà nghe. hay cực
đỡ phải đọc...........giọng kể của chip xjnh và gà quay
cảm động cực kỳ lun

zyn l0vely

Thanh Niên Xóm
Tận 7 ngày cơ à sao tưởng 1 tháng hay 1 năm :thadieu::thadieu::thadieu::thadieu::thadieu:
hỳ hỳ thế mới hay =))
hình như đây là câu chuyện trong blog radio
ai k muon doc thi vào gôgle seach mà nghe. hay cực
đỡ phải đọc...........giọng kể của chip xjnh và gà quay
cảm động cực kỳ lun

em đọc mà em cảm động thôi roài :(( :22124305-2-4T3S:

suiz

Thanh Niên Xóm
nói chia tay là để yêu nhau thêm lần nữa. Nhưng có những ng mà tình yêu chỉ có 1 lần thôi. Chia tay là chấm hết

SayTrongNoiDau

Fang Là Đẻ
em chưa có người yêu nên đọc chả hiểu gì cả,nhưng dù sao cũng thanks cho phát hehe

zyn l0vely

Thanh Niên Xóm
mềnh ko giống như thế này:22124305-2-QD4:m :|:|:|
------------------------------------------

nói chia tay là để yêu nhau thêm lần nữa. Nhưng có những ng mà tình yêu chỉ có 1 lần thôi. Chia tay là chấm hết

em chưa có người yêu nên đọc chả hiểu gì cả,nhưng dù sao cũng thanks cho phát hehe

đọc cảm động cả nhà nhỉ :( :muanuocmat::muanuocmat::muanuocmat::muanuocmat::muanuocmat:

Mai Tử Quỳnh

-‘๑’♥[. ڸ٥ﻻ ﻉ√٥ﺎ ٱ .]♥‘๑’
cũng bình thường nếu chính là chuyện của mình thỳ mới hay...............:thatvong:

Bên trên