Tình Yêu Đã Hết

Chí Phèo

Ieader Muslim war

Thế là từ nay trên con đường dài tôi phải bước 1 mình mà thiếu vắng bóng em ..........
Sau 4 năm yêu nhau nay em đã mãi mãi ra đi bỏ tôi lại 1 mình nơi đây..........
4 năm yêu nhau chưa 1 sinh nhật nào của em tôi ở bên em.......
Lần này tôi đã chuẩn bị rất nhiều.........Và từ rất lâu...........
Đã 4 lần tôi nói lời chia tay với em...........Đã 3 lần tôi nói lời xin lỗi và muốn cùng em đi chung đường.......
Đã hơn 2 tháng rồi kể từ ngày tôi đi lên Yên Bái đến h xa em.........Ngày tôi đi cũng là ngày tôi nói lời chia tay với em " Em hãy quên anh đi....Anh không thể ở bên chăm sóc Em đc........Đã bao lần anh xa em rồi lại về bên em anh chỉ đem lại cho em sự đau khổ mà thôi.......Nếu có thể chúng ta hãy làm bạn em àh....Anh nghĩ ngay từ đầu chúng ta chỉ lên là bạn có lẽ giờ đây sẽ tốt hơn........."
Gần đến ngày sinh nhật em rồi........Lòng tôi nhớ em.Tim tôi đập rạo rực....
Alô ! Em àh.Dạo này em thế nào rồi?Em vẫn khỏe chứ?Em sắp thi liên thông rồi nhỉ?
Alô ! Anh àh . Em vẫn bình thường.em đang ôn thi nè........
Anh này ! Đã 4 năm rồi quen nhau và yêu nhau...Chưa sinh nhật nào anh ở bên em và tặng quà cho em đâu đấy.........
Ồh ! vậy àh.Anh nhớ là có rồi mà???
Đấy là những ngày kỉ niệm # còn sinh nhật em thì chưa bao h cả.........
Em này ! Anh định xin nghỉ mấy ngày để về qua nhà thăm bố mẹ Anh....
Vâng ! Anh đi cũng lâu rồi mà.Về nhà đi cho bố mẹ đỡ buồn.Chắc bố mẹ phải nhớ anh lắm đấy !!!
Ừh ! Anh phải về mới đc.......
.............................
Em àh ! anh vừa về đến nhà xong.Bố mẹ mừng lắm nhé.Nhất là khi nghe anh nói rằng công việc của anh đã dần ổn định rồi....
Mẹ bảo ! Thôi thì Anh con chưa có ý định lấy vợ.Con có công việc rồi xem yêu cô nào lấy trc đi cũng được con àh.chứ bố cũng yếu lắm rồi đấy...............
Tôi nghẹn ngào...........Từ trc đến h tôi có yêu ai khác ngoài em đâu.......Nhưng h tôi và em đã cách xa rồi.......Em chắc gì đã còn yêu tôi chờ tôi sau bao chuyện xảy ra như thế.........
Tình yêu trong tôi trỗi dậy như ngày nào vậy...........
Alô ! em àh .Chúng ta gặp nhau nhé...Anh sẽ tặng quà cho em....Có thể là lần đầu cũng có lẽ sẽ là lần cuối.........
Vâng ! Anh định bao h chúng ta gặp nhau đây ???
Đợi Anh 1 2 hôm nữa.Anh ở nhà với bố mẹ đã.........
Vâng ! Anh cứ ở nhà với bố mẹ cho bme vui nhé....Đừng làm Bme buồn.........
Alô ! Mến àh.Tao Khá đây.Mày tư vấn cho tao 1 món quà tao tặng bạn gái tao nha.......
Ừhm ! Thế quan hệ với mày và nó thế nào ? Định lấy nhau thật àh ???
Ừhm ! Tao quyết rồi.nhưng chỉ sợ nó không còn yêu tao nữa thôi.Mày xem lên tặng gì cho nó tư vấn xem nào.........
Chỗ tao đang có 1 sợi dây chuyền đẹp lắm.Mày mà mua tặng nó nhất định nó sẽ mê........
Được rồi ! Gói vào cho tao ! Mai tao lên tao lấy !
Sáng hôm sau tôi bắt chuyến xe sớm lên Hà Nội........
Anh đã đi chưa ??
Anh vừa lên xe em àh ....
Anh định xuống bến xe nào thế ???
Anh đi lên Lương Yên cho gần chỗ em nhé??
Vâng ! khi nào gần đến nơi nt cho em .......
Em àh ! Anh gần đến nơi rồi....
Vâng ! Anh đợi em ở nhà chờ ý cho mát...Đừng ra ngoài đường nóng lắm....
Tôi hồi hộp chờ đợi em....Bao nhiêu suy nghĩ ....Tim tôi đập rộn ràng.....Tôi muốn đưa em đi đâu đó chơi ở Hà Nội hay gần gần đây cũng đc....
Anh đang ở chỗ nào ???
anh đang ngồi chờ em đây....
Sao em không thấy ??? Anh vào nhà chờ đi.......
Tôi lững thững bước............Nhìn thấy em từ xa chợt tôi dừng bước.....Tôi thấy em........# quá......................................
Em nhìn tôi .....Cười.........Vẫn nụ cười ấy.......nhưng sao giờ nó như đâm xuyên qua tim tôi.......
Tôi không biết nói gì.....Đầu óc tôi trống rỗng....
1 vài câu nói hỏi thăm nhau.........
Em này ! Giờ em thích đi đâu ?
em cũng không biết.Hà Nội này làm gì có chỗ nào chơi ???
Anh định đưa em đi biển nhưng mà vừa mới bão xong chắc chả còn gì thú vị.....
Mình tìm chỗ nào đó yên tĩnh nói chuyện thôi anh àh ..........
1 sự im lặng dài.........
Anh này ! Thằng Tuyên nó vẫn ở với cái Trang đấy.Lạ thật đấy.2 đứa vẫn ở cùng nhau trong khi cái Trang lại đi yêu ng # trong khi 2 đứa vẫn ở cùng nhau.....
Ừhm ! lâu rồi anh cũng không gặp nó........Hay chúng ta đến thăm nó đi.......Rồi chiều 2 đứa đến chỗ cô bạn anh ???
Vâng ! .............
Bắt xe đến nhà Tuyên ( bạn tôi thời tôi sinh viên.2 đứa cơm nước mắm sống qua những ngày đói kém )
Sao h nó # thế.Mặt nó đầy lên........Tại béo lên hay do nó chai mặt rồi ????
Đi bên tôi em vẫn quan tâm tới tôi.Vẫn những nụ cười ấy.....Điều mà tôi hãnh diện với bạn bè tôi khi đi cùng em.....Em như 1 thiên thần vậy...em hòa đồng vui vẻ không làm tôi phải xấu hổ 1 điều gì cả..........Vậy mà tôi chưa bao h gặo bạn của em....chỉ vài đứa mà tôi cũng biết cũng quen....................
Chiều mát rồi.Chúng ta đến nhà cô bạn anh đi .........
Vâng !
Cả đoạn đu8ường đi cũng chỉ nói vu vơ về thằng bạn tôi rồi vài câu hỏi thăm nhau.......
Đến nhà cô bạn tôi.Tôi mừng rỡ vì nó đã chuẩn bị quà xong cho tôi rồi....
Ăn tối xong rồi 3 đứa đi BigC chơi nha???? Cô bạn tôi nói
Ừh ! Đi chứ. Nhưng tao không thích gặp chống mày đâu nha.Nó mà về là tao đi luôn đấy !!!
Mày hâm àh ???
..............................Vài câu nói đùa làm không khí vui hẳn lên
Ăn xong 3 đứa bắt xe đi BigC chơi..........
Mua 1 vài thứ chia tay bạn tôi.............Giờ đây chỉ còn lại 2 ng..........
Em nói rằng bây h em phải về rồi... " Đêm nay anh định đi đâu? Giờ em phải về rồi "
Em cứ về đi.Kệ anh.Trời đất mêng mông Anh đi đâu chả đc..........
Tôi kéo em ra....Đưa cho em gói quà.....Đây ! Quà anh tặng em ..........................
Tôi đi ra ghế chờ xe Bus ngồi.....Em ngồi cạnh tôi" Anh này ! Đi cùng em chúng ta sẽ ra Lương Yên ở đấy....Em sẽ ở cùng anh ...."
Em bận thì cứ về đi.Đừng lo cho anh.....
Xe đến rồi kìa...Lên xe đi anh
Tôi lặng im.Chân tôi như bị cùm lại chả nhúc nhíc đc.
Em lên xe rồi.......Tôi nhìn theo........Tim tôi nhói lên đau buốt.........Tôi chạy theo như thiêu thân nhưng quá muộn rồi........Chiếc xe cứ lạnh lùng dời xa tôi mỗi lúc 1 nhanh...........Tôi vô hồn bước đi theo hướng xe 24..............
Tôi đã đi bao lâu,bao xa tôi cũng không biết đc nữa..........
Alô ! Thằng ml mày đang ở đâu đấy sao không đến đây ??? Bắt xe đến trg tiểu học mỹ đình tao ra đón.Hết bao $ tao trả ( Tiếng thằng bạn học Cđ với tôi vang lên )
Mày nói cái Dzz ! Đi uống rượu không ?
Mày quên là rủ đi đâu tao đi chứ đi uống rượu thì thôi .Tao đéo đi đâu........
Dzz cụ mày !
Tôi vô thức nhắn tin cho em " Chúng ta đã hết thật rồi àh Em ??"
Thì chính anh đã muốn như thế mà.............
Em đã bỏ anh lại đây rồi ???
Ngày xưa anh đã bỏ em lại bao nhiêu lần anh có biết không ???
................................
E thằng ml ! Ra khu Ngã tư sở uống rượu với tao ???
Mk Mày xem mấy h rồi.Tao ngủ đây.Trang về rồi .........
1 lũ bạn đểu.....Mồm tôi lẩm bẩm.........Cío vài thằng chiến hữu thì nó cũng đi làm xa hết rồi ........
Em gái ! Nếu bây h anh rủ em ra ngã tư sở uống rượu em có đi không ?
.................Không thấy cô bé mà tôi và em đều thấy vui khi coi nhau là AE.Bố em mất sớm....Nhà chỉ có em trai và mẹ.....Tôi thì con út chả có đứa em nào...........
Cho cháu cốc trà đá cô ơi !!!
Cô có điếu cày không cho cháu xin điếu......................
Hút xong mà tôi ho sù sụ.....ĐKM đến thuốc lào nó cũngkhông cho mình yên ..........
Chúng ta gặp nhau đc không em ???
Muộn rồi anh àh .........
Anh muốn đc nhìn thấy em .....Được ôm em vào lòng.........
Để làm gì hả anh ???
Anh muốn nói chuyện........
Nói để làm gì hả anh ???
Anh muốn nói hết.Nói tất cả... Được không em ???
Muộn rồi anh àh.Để mai 4 hoặc 5h sáng rồi gặp.Em vừa uống thuốc kháng sinh xong buồn ngủ lắm.......Em mệt mà.........
Không ! Anh muốn gặp em.........
..................Được rồi.Anh đến đây đi .....
Ê ! Taxi. Cho 1 cuốc đến chân cầu Vĩnh Tuy ........
Em àh ! Anh đến nơi rồi !!!
Anh ơi ! cho tụi em ra Bxe Lương Yên .........
Giờ này hết xe đi Hưng Yên rồi.....Chúng ta vào đây vậy....................
Cả tôi và em chắc ai cũng muốn xuống HY vì ở đó có nơi mà chúng tôi thường hay nghỉ ở đó..........
Vào đến phòng rồi mà tôi chỉ biết nhìn em.....Mắt tôi buồn..........Em cười .........
Vẫn nụ cười ấy.............
Em đi tắm cho thoải mái.Em mệt quá........
Tôi nằm vắt tay lên trán suy nghĩ không biết sẽ nói gì với em bây h đây ???
Đầu óc tôi quay cuồng.............
Anh vào tắm đi cho thoải mái.........
Không anh không tắm.Tắm nhà cô bạn rồi mà....
Sao em không đeo dây anh tặng àh ???
Sao anh lại tặng em cái dây đó ???
Làm sao àh ?
Không sao cả..........Em sẽ đeo mà.
Lần đầu tiên anh tặng quà sinh nhật cho em đấy nhỉ? Em nhìn tôi.....
Tôi ôm em ! Nga ơi ! Anh yêu em lắm.............
Anh nói nhiều lắm rồi....Nói xong em chưa kịp hiểu thì anh đã lại ra đi rồi.......anh lại nói hãy rời xa anh đi..........
Lòng tôi thắt lại........Tim tôi đau buốt........Tôi khóc.............................
Bây h tình yêu của em dành cho anh đã chết rồi anh àh..........
Không ! Anh yêu em mà........
Tại sao khi anh ổn định rồi em lại xa anh ???
Thì chính anh đã muốn chúng ta xa nhau mà.Chính anh đã nói hãy dời xa anh đi.Hãy đi tìm hp của em mà...Chúng ta lên làm bạn thì hơn mà........
Nhưng giờ đây anh có thể lo lắng và chăm sóc cho em mà.......
Muộn rồi anh àh.......Em nói thật là em đang có 1 ng # rồi.Em không biết rằng tình cảm thật sự của em dành cho ng ta là gì nhưng đó là ng thứ 2 sau anh mà em thực sự quan tâm và lo lắng.....Ng ta cũng chẳng có gì cả....Còn không có đc 1 công việc ổn định như anh đâu .Nhưng anh ấy nói Em là tất cả của anh ấy.Nếu em dời xa anh ấy thì cả thế giới này sụp đổ ........Anh ấy dành tất cả vì em.........
Nhưng anh cũng thế mà.......
Anh thì khác.....Anh chỉ biết tốt cho bản thân anh thôi.....Cần thì anh gọi anh đến........Xong anh lạnh lùng anh đi........Anh có bao h nghĩ đến em không ??? Như ng ta nói thì là chơi khôn thì phải ( tôi thực sự bàng hoàng )
Tôi gắt lên " Tại sao em lại có thể nghĩ anh như thế ? Anh thật không ngờ .......
Thì không phải thế sao ??? Có bao h anh quan tâm tới em sẽ thế nào chưa ??? Hay quan hệ xong anh chỉ cần đưa cho em vài viên thuốc thế là xong???Anh có nghĩ tới hậu quả sẽ thế nào không??? Nếu anh thật sự muốn em làm vợ anh thì anh đã không như thế .........
Tôi như chết lặng đi..............Trời ơi ! Tất cả là do tôi cả........
Tôi biết điều đó.........Tim tôi giờ như đã rụng..........Sao nó đau thế này ??? Tôi thấy khó thở...........
Em nằm đó khóc...........Miệng tôi đắng lại.......tôi không thể khóc đc. Nước mắt như đã cạn kiệt trong tôi.......
.........................................
Không biết em đã ngủ hay mệt mỏi........Em thiếp đi !!!
Tôi cứ nhìn em vậy.......Em nói ng cứ lúc nóng lúc lạnh...............
Tôi ôm em vào lòng..............
Kéo chăn đắp cho em........Em lại bỏ ra...............
Tôi chẳng biết làm gì lúc này........
Cả đêm tôi cứ nhìn em...........Tôi đã khóc...........
Sáng em tỉnh dậy.....
Cả đêm qua Anh không ngủ àh ??? Sao thế ???
Tôi chỉ lặng im không nói gì.........
Lần đầu tiên anh thức đấy nhỉ??? Mọi lần thì anh ngủ ngon lành lắm..............
Thôi ! chúng ta về đi anh .Lúc nữa em cũng phải về Thái Bình .....anh đi lên Yên Bái cho sớm .......Lên nghỉ ngơi còn đi làm.......Hãy sống tốt anh nhé....Rồi sẽ qua thôi.............
Tôi cứ đờ đẫn đi vậy.......Tôi không phân biệt đc điều gì lúc này.........Bước ra khỏi cửa phòng tôi ôm em.....................
Tôi ôm em muốn em ở bên tôi................Nhưng đã muộn...........
Lên xe em đi đc 3 điểm thì em xuống xe...........
Còn tôi cứ đi ........Xuống xe em nhìn tôi vẫy tay chào tôi và lại ..........Cười.........
bóng em khuất rồi tôi thẫn thờ.......
Ra đến Cầu Giấy tôi cứ lặng đi vậy........Cả đêm không ngủ không ăn mà sao tôi không thấy mệt và buồn ngủ..........
Nhưng mọi lần thì có lẽ tôi đã chén no rồi đi ngủ rồi..........
Tôi cứ nhìn lên bầu trời vậy................
Tôi cứ ngồi đấy không biết chờ đợi điều gì........
Anh đã lên xe chưa ???
Anh vẫn đang ở Cầu Giấy...
Sao xe đi chậm thế ???
Đi bao h chả đc mà em........
Tôi ngẫm rằng : Chắc chả bao h mình đc về đây nữa .........
Tôi nhảy lên xe đi ra Mỹ Đình...........
Tôi lên xe ngồi thẫn thờ.....
Ng tôi bây h lúc nào cũng vậy...............
Ngồi trên xe..........
Anh àh ! Em đeo sợi dây anh tặng rồi...Đẹp lắm.........
Anh không được tự tay đeo cho em ........Không được nhìn xem em đeo có đẹp không.......
Em muốn tự tay em đeo mà....Em sẽ không tháo nó ra đâu rồi anh sẽ đc nhìn mà.........
Làm sao mà em sẽ đeo mãi nó đc chứ...........Rồi em cũng tháo bỏ nó thôi.........( Tôi nghĩ thế )
Cả chặng đường dài trên xe tôi không ngủ.........Mà cái thằng lái xe nó mở cái bài hát gì mà sao nó hay thế....Tâm trạng thế mà mình đéo biết tên bài T_______T
Về đến nhà tôi mệt ra rời..............
Em đã về đến nhà chưa ???
Em về rồi anh àh .
Nga ơi ! Anh còn cơ hội không ?
Không được nữa rồi anh àh.
.................................................. ...........................................
Tôi nằm mà không ngủ đc........tim tôi cứ rưng rức.......
Tôi ra quán thuốc cạnh nhà làm viên thuốc ngủ uống vào để tôi ngủ đi để tôi quên đi...............
Hơn 8h tôi dây.........Thấy tin nhắn của em " Anh đã ngủ chưa ? " lúc em nhắn là hơn 11h đêm rồi
Em àh ! Hôm qua em nt anh đã ngủ rồi.em về nhà thế nào ?
Em về nhà bt thôi.Anh hôm nay đã đi làm chưa hay nghỉ mai mới đi ?
Ừhm ! Mai anh mới đi.Hom qua có chuyện gì àh ???
Không.em chỉ hỏi thăm anh thôi mà..........
Tôi nói là tại sao ????
Em nói rằng " Em không muốn nói nữa.....em đi có việc đây ........"
.................................................. .....................................
.................................................. ........................................
.................................................. ............................................
Tất cả lỗi lầm là do tôi..........
Tôi đã không biết đâu là điều mà mình cần...........
Không giữ được tình yêu của em.................
Không biết chân trọng những gì mà em dành cho tôi.............
Giờ đây tôi biết sống vì điều gì ????
Tôi biết cố gắng thật tốt vì đâu ????
..............................................
.................................................. ....
.................................................. ...........
Nga ơi ! Anh yêu em thật nhiều ........Thật nhiều......Thật nhiều..........Mãi mãi tôi chỉ yêu 1 mình em thôi..........

câu chuyện này là của thằng bạn em, ko phải của em đâu nhá!!!

mai4ever

Thanh Niên Xóm
hay hay....... bạn Dũng viết hay lắm...cảm động lắm....

-:I:zu:-:zu:I:-

Thanh Niên Xóm
hay az..............................................:22124305-2-EUD::22124305-2-EUD::22124305-2-EUD:

Bên trên