Thông báo về sự cố diễn đàn hôm 26/1/2010

iLoVeU

Moderator
Trước hết Admin xin có lời xin lỗi trân thành gửi tới tất cả những thành viên của diễn đàn TTDA.

Tối hôm 26/1/2010 do ních của Smod Bizy để lộ mật khẩu, nên kẻ xấu đã vào diễn đàn và tiến hành hành vi phá hoại diễn đàn TTDA. Chúng dùng ních Smod Bizy để Del hết các bài viết của mọi người. Diễn đàn thiệt hại trên chúng xóa khoảng hơn 10.000 Bài viết và rất nhiều chủ đề.. Trong đó có 1 số bài rất nhạy cảm và quan trọng.

Nhóm Admin kỹ thuật cũng không để ý, nên không sao lưu diễn đàn thường xuyên và kịp thời, lỗi này thuộc về all_onlylove .

Rất may mắn là hệ thống máy chủ của diễn đàn được bật ở chế độ sao lưu tự động, nên dữ liệu của diễn đàn có thể cứu được. Tuy nhiên chúng ta vẫn bị thiệt hại, nhưng đó là biện pháp tối ưu nhất nhằm giảm thiệt hại ảnh hưởng của sự cố này.

Tất cả thành viên đăng ký ních từ 16/1/2010 Tới 26/1/2010 sẽ phải đăng ký lại.
Những bài viết từ 16/1/2010 tới 26/1/2010 cũng bị mất.

Admin thật sự lấy làm tiếc vè sự cố này.
Người để lộ mật khẩu đã bị kỉ luật: Banned ních và unset.

Hiện tại Admin đang xây dựng thêm 1 diễn đàn TTDA khác, và đang tìm cách lấy lại 1 số bài bị mất từ 16/1/2010 tới 26/1/2010.

Chúng tôi cũng sẽ kích hoạt và tạo lại khoảng 200 tài khoản có trên TTDA, đăng ký vào thời gian này.
Những bài viết của các bạn post từ trước, sau khi xây dựng xong hệ thống phụ kia, các bạn cso thể vào đó, copy và post lại vào diễn đàn này.

Gửi tới những kẽ phá hoại: Tới thời điểm này TTDA đã phải trải qua nhiều cuộc phá hoạt lớn hơn vậy rất nhiều, nhưng càng thế, nó sẽ càng mạnh lên, những trò này chưa là gì hết.
Nếu các cậu không thích diễn đàn thì đừng có vào, chúng tôi cũng sẽ không chào đón các bạn vào đây.

Zen bây giờ rất quý, do đó mọi người có thể yêu cầu được trả lại số Zen, Admin sẽ căn cứ vào hệ thống cũ và trả lại Zen cho các bạn đầy đủ, ko thiếu 1 Zen nào.

Một lần nữa mong các bạn Thông cảm.

Để có thể tìm thấy và không phải viết lại bài viết trong gian đoạn từ 16/1/2010.
Admin đã làm 1 trang dự phòng và tiến hành cứu dữ liệu. Các bạn có thể vào đây để Copy lại bài viết của mình, những bài nào của bạn thì bạn hãy vào đó copy và post lại nhé. Hãy dùng chức năng edit bài viết, sẽ nhanh và tiện hơn rất nhiều.

Vào đây: http://traitimdonganh.com/diendan

Các bạn có thể đăng nhập bằng tài khoản cũ, sau đó edit bài viết để Copy.

Đừng gửi bài viết gì tại diễn đàn thử nghiệm đó, vì sau 1 thời gian nữa các bạn copy xong hết, Admin sẽ xóa nó đi.

maybaby

Thanh Niên Xóm
:xinma: ới miss vs chả mủng
dẹp đi :angel: vớ vẩn quá
mình đag đứng đầu mà :colendi:
:leuleu: ko thi nữa. xóa tên e đi:mylove:

hanzoo_forever

Thanh Niên Xóm
Để lộ MK vào cp là nguy hiểm 100% , các Admin nên quản lý chặt mục này nếu kẻ xấu biết ID và mk một lần nữa thì thiệt hại sẽ lớn hơn gấp bội . Hiện thời bài viết của tôi cũng bị mất , Bõ khối THCS Xuân Nộn cũng đi theo luôn (đề nghị Admin mở lại Box này , cho các bạn học sinh của trường Xuân Nộn lại hội tụ trên diễn đàn TTDA)

Mà có ai thù mình hay sao mà xóa hết cả bài viết ,chữ kí,và cả tile riêng của mình nữa :xinma:

Mr.King

Nhìn Cái Giề
sock thật phá hoại tội lỗi tội lỗi sao lại để lộ mật khẩu đc nhỉ:quaijday::quaijday::quaijday:

iLoVeU

Moderator
Vụ mIss sẽ có căn cứ và chỉnh lại như lúc chưa bị phá hoại, mọi người nên bình tĩnh, sẽ có biện [pháp giải quyết ổn thỏa, đó là sơ xuất khi không backup dữ liệu thường xuyên.
TTDA sẽ bình thường trở lại, ko có việc gì phải lo.

Hãy coi đây như 1 thử thách, và chúng ta sẽ vượt qua.

admin

Thanh Niên Xóm
Để có thể tìm thấy và không phải viết lại bài viết trong gian đoạn từ 16/1/2010.
Admin đã làm 1 trang dự phòng và tiến hành cứu dữ liệu. Các bạn có thể vào đây để Copy lại bài viết của mình, những bài nào của bạn thì bạn hãy vào đó copy và post lại nhé. Hãy dùng chức năng edit bài viết, sẽ nhanh và tiện hơn rất nhiều.

Vào đây: http://traitimdonganh.com/diendan

Các bạn có thể đăng nhập bằng tài khoản cũ, sau đó edit bài viết để Copy.

Đừng gửi bài viết gì tại diễn đàn thử nghiệm đó, vì sau 1 thời gian nữa các bạn copy xong hết, Admin sẽ xóa nó đi.

Trich tu http://tuoitredonganh.net

ßøO ﮒÿU ŊħƯŋ

kOn ngOaN tRò rỌy :">
THCS Xuân Nộn vÀ nGuyÊn kHê mẤt hẾt pÀi rOàI :khocroi::khocroi::khocroi::khocroi::teday::teday::teday:

iLoVeU

Moderator
Nó có hack gì đâu, lộ pass thôi mà bạn.

Còn 1 đứa dám chiếm tên miền tuoitredonganh.net của mình, nó giỏi đấy, T thua nó.:thuongbinh:

Chưa tìm ra được đó là ai, bức xúc ghê, Sau vụ lỗi hôm 26/1 và vụ bị cướp mất tên miền tuoitredonganh.net , tớ sẽ chú ý hơn, bây giờ xem nó cướp kiểu gì, có giỏi cướp nốt cái tuoitredonganh.biz vừa reg coi sao :bebong:

Bên trên