Thảo luận buổi Offline lần 2 - (Tình bạn - Vui vẻ - Đoàn Kết)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

iLoVeU

Moderator
Sau buổi offline lần 1 vào hôm Trung Thu vào ngày 30/10/2009. Buổi offline đã thành công, mọi người nói chuyện với nhau rất vui vẻ, thoải mái, Anh em có dịp gặp mặt nhau.
Thông tin buổi Offline lần 1 các bạn có thể xem lại tại:
http://tuoitredonganh.net/diendan/showthread.php?t=2903

Lần đó do hơi gấp và cả thời gian nên không tổ chức nhiều hoạt động nhiều. Cũng theo nhu cầu và nguyện vọng của rất nhiều thành viên và cũng là ước muốn của mình. Mình tạo topic này cho mọi người thảo luận với nhau về buổi Offline lần 2 của diễn đàn.

Mọi người có thể đóng góp ý kiến, và trình bày quan điểm, nguyện vọng của mình về buổi Offline đó.

Sau đây là ý kiến mà mình đã bàn bạc với nhóm BQT và đề suất trong các lần nhóm họp với nhau ở ngoài.

Về Thời gian: Đó là sau tết Âm lịch, vào khoảng Mùng 5,6,7 tết (Lúc đó trùng với Hội Cổ Loa và gần Hội Đền Gióng)
Lý do: Tết mọi việc đều thoải mái hơn, mọi người đi chơi với nhau 1 cách vui vẻ để đón chào 1 Năm mới... Lúc đó mọi người ai cũng có thể có thời gian đi được, học tập cũng đã xong, các học sinh THPT và THCS đều thi xong học kì I rồi. Xe pháo cũng là tiện :D...

Phương thức ăn uống: Ăn Mặn

Địa điểm: Mình muốn hỏi 1 cửa hàng nào đó trên Nam Hồng, hoặc thuê 1 địa điểm nào đó, và sau khi đi chơi thì về đó ăn uống..
Anh Sun đã có ý hỏi về địa điểm tổ chức offline trực tiếp tại nhà anh Sun (Phan Xá - Đông Anh) Nhưng nếu offline thì chắc phải thay đổi thời gian, vì không thể họp vào tết lại vào nhà ai đó.

Về nội dung của buổi Offlne: Sau khi có thời gian và thông báo chính thức, xẽ có 1 bản nội dung và hoạt động trong hôm Offline lần 2.

Thời gian: Cả ngày hôm đó. (Tầm từ 9h sáng tới 8h Tối)

Kinh phí: Campuchia, ai tham gia thì đóng góp 1 khoản. Tầm khoảng 50k tới 100k. Tùy ý kiến mọi người.

Thành phầm tham gia: Tất cả thành viên của Tuổi Trẻ Đông Anh, bạn nào có người yêu mà muốn rủ đi cùng thì cứ mời nhé (mời thì đóng 2 suất luôn ;)) ). Hãy đặt cái tôi sau Tập thể để buổi Offline thực sự vui vẻ, thoải mái, đoàn kết và thực sự có ý nghĩa.

Đó là ý kiến của BQT, mong mọi người đóng góp ý kiến trên tinh thần xây dựng.

Thân! All_onlylove

Mr.King

Nhìn Cái Giề
ngày nào tớ cũng online ở 4rum sao hok thấy thông báo off. thông báo lúc nào thế mà tớ hok đc bít chán làm cho hôm đó chẳng có gì chơi chán chán chán...........đắp chăn đi ngủ sớm.:lacdau::lacdau::lacdau:

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
ngày nào tớ cũng online ở 4rum sao hok thấy thông báo off. thông báo lúc nào thế mà tớ hok đc bít chán làm cho hôm đó chẳng có gì chơi chán chán chán...........đắp chăn đi ngủ sớm.:lacdau::lacdau::lacdau:

Bạn xem lại đi, ngày offline lần 1 là hôm trung thu, khi đấy bạn đã tham gia 4rum mình đâu.

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
Tớ có ý kiến là hôm ấy đi chơi rồi mới đi ăn
Đi chơi thì....đi trượt pa tanh nhá
Ở chỗ Vân Trì Vân Nội gì đó
Tớ cũng không rõ nữa
Gần chợ Vân Trì
Trượt ở đấy thì phê phải biết
:soquaco::soquaco::soquaco::soquaco:

iLoVeU

Moderator
Mọi người chú ý dùm cái, Đây là Thảo Luận, mọi người bàn luận về buổi Off sắp tới, chứ ko phải chém gió kiểu kia như 1 số bạn đã trả lời.

Mọi người cho ý kiến về kế hoạch sơ bộ mà mình đã trình bày.

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
Mọi người chú ý dùm cái, Đây là Thảo Luận, mọi người bàn luận về buổi Off sắp tới, chứ ko phải chém gió kiểu kia như 1 số bạn đã trả lời.

Mọi người cho ý kiến về kế hoạch sơ bộ mà mình đã trình bày.

Ai chém gió đâu
Đưa ra ý kiến hay thế lại còn
Sáng ra tụ tập lại 1 chỗ
Rồi đi chơi
Chơi đến trưa thì....
Đi ăn
Vào nhà anh Sun hả
Nhưng mà có xa không (ko biết nhà)
0ff vào 5 6 7 tết âm lịch là được rồi
Tầm đấy là quá OK luôn
Không cần thay đổi
mà lúc đấy hết tết rồi đấy chứ. Vào nhà anh Sun chị Hằng thì có sao đâu. Tết mới lo chứ ra giêng rồi thì...miễn bàn thanhcongthanhcongthanhcongthanhcongthanhcong

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
:tamhoasen::tamhoasen: đây là lịch theo thôi mà, nếu mà có kinh phí thì có thể offline buổi 1,5 ( tức là trước buổi này có 1 buổi off, nhưng mà phải có time và có money ).
Còn ở đây chúng ta bàn về việc tổ chức buổi offline 2.

Theo ĐL nghĩ, nếu mà đi trượt Patin thì cũng OK nhưng mà đi xa sau tàu lượn vào nhà anh SUN kiểu gì ? Đấy là thứ nhất.
Thứ 2 : mồng 5, 6, 7 nhà mình có kinh phí thì ra làm phát lẩu hay gì gì đấy cho ấm chứ tàu lượn nhiều cũng mệt :D.

iLoVeU

Moderator
Nếu tổ chức ăn uống thuê ở 1 nơi cũng có cái hay, nhưng ko vui vì ăn mai cũng hết tầm 1-2h. Nhưng lợi là ko phải thu. Nhưng lại ko vui bằng nấu được:yeutheco:.

Nhưng ý tưởng đó hợp lý. Thời gian đó ai đi cũng được,

Patanh thì Tết ai mở cửa nhỉ.
Mùng 5,6,7 hay 8,9 vẫn là tết mà, cứ thể nào ý, để xem có cửa hàng nào mở cửa ngày đó ko.

ĐI hội Cổ Loa, Sóc Sơn rồi về liên hoan.

Lúc đó Lạnh, lẩu được đấy, cái đó cũng ko max lắm :Doion:

Bizy

Thanh Niên Xóm
Patin thỳ ko lo rất nhiều chỗ mở cả mùng 1 luôn ok. nhưng vấn đề là chưa biết hum đó ăn uống tại đâu thui . tất nhiên là sẽ phải có đi chơi Hội Cổ Loa xong mới về ăn chứ nhưng đi về sớm còn nấu nứong hoặc đi ăn ok . mỗi người khoảng 50k >>> 100k là ổn ùi . Tôi đề nghị 25/12 (tức Noel này ) off buổi 1,5 có 2 việc : thứ 1 là bàn xem buổi off lần 2 ntn . thứ 2 là........ cái đó lúc các bạn đến đông đủ thì tui sẽ nói rõ ( vụ này hay lắm hjhjhj):choangluon::choangluon: các bạn ủng hộ đi ná đây là theo ý kiến của 1 addmin 4rum mình hihihi

SeArOvEr

Thanh Niên Xóm
Nếu tổ chức ăn uống thuê ở 1 nơi cũng có cái hay, nhưng ko vui vì ăn mai cũng hết tầm 1-2h. Nhưng lợi là ko phải thu. Nhưng lại ko vui bằng nấu được:yeutheco:.

Nhưng ý tưởng đó hợp lý. Thời gian đó ai đi cũng được,

Patanh thì Tết ai mở cửa nhỉ.
Mùng 5,6,7 hay 8,9 vẫn là tết mà, cứ thể nào ý, để xem có cửa hàng nào mở cửa ngày đó ko.

ĐI hội Cổ Loa, Sóc Sơn rồi về liên hoan.

Lúc đó Lạnh, lẩu được đấy, cái đó cũng ko max lắm :Doion:

Partin thì về Liên Hà mà trượt nè anh Tú >3 tết là Open roài :D
Cả đất Đông Anh này nghe nói sân trượt quậy em lý tưởng nhất ý nha ;))

boy_kool

DA_production
theo mình
thứ 1 : đj chơi hội ở các đền
chơi chán trê thỳ...tầm 12h==>
thứ 2 : đj ăn lẩu
no nê xong thỳ.....tầm 14h==>
có thể là đj hát,nhưng nếu đc vào nhà các bạn mà [you] mới quen để chúc tết thỳ vui nhất và đáng nhớ nhất

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
Nhưng lúc 0ff lần 2 thì hết tết mất rồi
Đi chúc tết á....có nhầm không????

Thôi để thế này
Sáng....đi hội Cổ Loa thôi. Sóc Sơn xa lắm. Đi làm gì.
Đi đến gần trưa thì về. Đi chợ. Rồi về nấu lẩu ăn với nhau.
Như thế là ổn rồi
Ai ý kiến gì nữa không

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
Partin thì về Liên Hà mà trượt nè anh Tú >3 tết là Open roài :D
Cả đất Đông Anh này nghe nói sân trượt quậy em lý tưởng nhất ý nha ;))

:O Sân trượt quậy á =)). Cái sân được cải tạo từ cái chuồng lợn đấy thì khá nhất à ? 1/5 hơn nhiều.

Mới cả mới mùng 5, mùng 6 thì liệu sân trượt Patin có mở không ?

Sáng....đi hội Cổ Loa thôi. Sóc Sơn xa lắm. Đi làm gì.

Nhưng đi hội Cổ Loa chán lắm, không được vui như hội SS.

có thể là đj hát,nhưng nếu đc vào nhà các bạn mà [You] mới quen để chúc tết thỳ vui nhất và đáng nhớ nhất

Ý tưởng này cũng được nhưng đã quá muộn để thực hiện rồi, bạn à. Mà bạn sử dụng ít mod you thôi.

iLoVeU

Moderator
Mới cả mới mùng 5, mùng 6 thì liệu sân trượt Patin có mở không ?

Đọc cho kĩ vào:
Partin thì về Liên Hà mà trượt nè anh Tú >3 tết là Open roài

Off cũng hay, nhưng quá nhiều và gấp thì ko hợp lý cho lắm.
nếu đã Off phải có kế hoạch và chuẩn bị thật kĩ, có như thế mới vui, mới bổ ích.
Giáng Sinh mà mọi người ko đi đâu chơi hết à.

Tớ muốn hỏi lại, Có ai ý kiến thêm gì về thời gian không ?
Off vào Tết có được không, tuy lấu nữa, nhưng mà nó có nhiều ưu điểm và tiện hơn.

Trước hết nên thống nhất về khoản Thời Gian đã, sau đó anh em thảo luận thêm về Nội dung và hoạt động của buổi Offline đó :Doion:

MiMi_MoMo

Trưởng Thôn Làng Vũ Đại
Mỗi người hãy đăng kí tiết mục văn nghệ để buổi offline thêm phần sôi động và vui vẻ:xemtaday:

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên