Lặng thầm...viết lacsk....

hanzoo_forever

Thanh Niên Xóm
Cũng từ âu lắm rồi sao ý, quên đi cái thói quen hay tí tách viết bài trên blog rồi trên Forum. Hôm nay tự nhưng lại muốn viết những cái suy nghĩ đặm đặm trong đầu...

Ừ thì bây giờ cũng đã qua rồi cái thời cứ có tẹo chuyện vui, tí chuyện buồn, vài chiêm nghiệm nho nhỏ về cuộc sống là lại vô ngay cái trang nhật kí mở này để xả. Bây giờ thấy mình đã chững chạc, về cả tuổi tác về cả cái suy nghĩ của mình . Có tốt và hay hơn không cái tôi hiện tại, nhăn nhở suốt đấy nhưng trong lòng nặng trĩu. Muốn quẳng đi lắm, vì thấy nặng rồi, thấy mệt mỏi rồi, nhưng có phải con người ta cứ muốn gì là làm được....

Ngày xưa, cũng có nhớ có thương, có mong.... được người ta quan tâm, được sống trong cái cảm giác mình là người quan trọng. Nhưng mà hình như những thứ đó xa quá, những thứ đó xa xỉ với mình quá... Có đôi khi dễ tưởng mình được yêu thương nhiều thế, mình được quan tâm nhiều thế... mình sống thật đủ đầy... nhưng đó lại chỉ là những ảo tưởng của bản thân vùi đặp trong sự ấm áp của mình dành cho người ta. Rồi thì ai cũng như ai thôi mà, có những điểm tương đồng không thể khác.....

Cũng qua rồi cái thời mình nhìn quá nhiều về một hướng, trông mong và tin tưởng quá nhiều. Để được gì trong ngày hôm nay, chẳng phải những nỗi buồn cứ miên man trải dài đó sao. Thôi nhé, sẽ dừng lại hết, sẽ chẳng là gì hết... tự vấn lòng mình vậy.

Nay thì sao, mình đã tự làm mình xa dời với một số thứ, một số điều mà mình từng nghĩ là quan trọng lắm với mình. Và rồi cũng chẳng khó khăn như mình nghĩ, cũng bởi vì... nghĩ lại thì trước và sau khi mình tách bản thân ra.... thì mình cũng đâu có thấy thiếu thốn gì đi lắm.... Có chăng chỉ là cái cảm giác không còn ngóng trông và chờ đợi về điều gì nữa, không phải hy vọng thì đâu có phải chịu cái cảm giác thất vọng. Và cũng chẳng thấy hối tiếc gì, vậy thì tại sao phải vướng bận gì nữa.

Và có thể mình có chút vô lý và có phần bướng bỉnh nữa. Có ai vô lý như cái lý do mà mình đưa ra "đã không được như cái gọi là bạn thân, thì hãy chỉ nên gọi là bạn thôi" . Nhưng mà đúng mà, làm bạn thân mà như thế thì tủi thân quá....

End cho những cảm xúc không đầu chẳng cuối , những hồi tưởng về người bạn thân đã quá xa của tôi, về ai đó đã vô tình đi qua tôi, về một số thứ nữa.... Trở về với mình của hiện tại.... để tiếp tục cái hành trình trước mắt .Bước tiếp........

dudu.bưỚng

Party Club ™
vít hay thía..............................................................................:((

-:I:zu:-:zu:I:-

Thanh Niên Xóm
hay az.....................................................:xucdongqua::xucdongqua:

Bên trên