Hướng dẫn đặt mật khẩu cho bài viết trên TTDA (Bảo vệ bài viết của bạn)

Thảo luận trong 'Hướng dẫn chức năng' bắt đầu bởi administrator, 6 Tháng năm 2012.

1. administrator

administrator Administrator

Web:
    Như trươc mình có nói ở chức năng "Danh sách kẻ thù" trên TTDA. Hiện tại TTDA có cung cấp thêm chức năng đặt Password (mật khẩu) trong các bài viết.

Mô tả: Bạn có thể đặt mật khẩu trong các chủ đề do mình tạo, Mọi người sẽ không thể xem được nội dung của chúng nếu họ không có mật khẩu hoặc không được bạn cho phép.

Những người được phép xem phải biết mật khẩu hoặc được bạn cho phép. Kể cả Mod nếu không quản lý box đó cũng không được phép xem nội dung.

Chức năng được sử dụng: Ở tất cả các chuyên mục trên diễn đàn do bạn tạo gia và bạn muốn khóa chúng lại.

Hướng dẫn sử dụng:

Bước 1: Bạn tạo chủ đề như bình thường

Bước 2: CLick vào nút Điều chỉnh --> Tạo Password cho chủ đề.

Bước 3: Tại khung quản lý bạn làm theo hướng dẫn: Bao gồm nhập mật khẩu và Danh sách tài khoản được phép xem, khi tên thành viên được nhập vào danh sách họ có thể xem topic của bạn mà không cần mật khẩu.

Chú ý: Nhập tên tài khoản, mỗi tài khoản ngăn cách bởi dấu phẩy .
    VD: caotu,admin,Bi kul, N_H_Thanh91

Bước 4: Click vào nút Đã sửa Xong

Hy vọng với chức năng mới, các bạn có thể chia sẻ thêm và sử dụng chúng đúng mục đích. Ví dụ cho tài liệu lưu hành nội bộ của lớp học, các bạn có thể đặt pass và chỉ cho lớp mình biết. Hay 1 bài tâm sự nào đó mà chỉ muốn những ng bạn của mình được đọc.....

Mong rằng sự cố gắng của BQT sẽ giúp TTDA thân thiện và gắn bó với mọi người hơn. $$

Thời gian tới, TTDA sẽ tiếp tục cập nhật thêm các tính năng và viết hướng dẫn các bạn sử dụng diễn đàn một cách hiệu quả và năng suất nhất :x

---------- Post added at 10:20 AM ---------- Previous post was at 10:16 AM ----------

Demo: http://tuoitredonganh.vn/diendan/sh...u-got-nguoi-xinh-nhu-mong&p=461130#post461130

Để thay đổi mật khẩu, các bạn vào tương tự phần tạo mật khẩu và cập nhật mật khẩu mới.

2. hanzoo_forever

hanzoo_forever Thanh Niên Xóm

Nghề nghiệp:
    Giám đốc Cty TNHH MTV
    Web:
    Xin Mod này với cậu Tú ơi !!! Về cài trên 4rum .