Hướng dẫn cách tự làm thiệp chúc mừng

iLoVeU

Moderator
:thanhcong:
:thanhcong::thanhcong:

Chuẩn bị:
Một miếng bìa cứng màu nâu nhạt hoặc màu hồng
Khuy áo các màu và nhiều kích cỡ
Bút màu
Keo dán hoặc băng dính hai mặt
Bút chì, tẩy, kéo
Cách làm:

Bìa cứng làm thiếp bạn có thể chọn mua rất nhiều loại khác nhau ở các hiệu sách .
Có nhiều loại giấy rất đẹp, thậm chí có vân, hoa in chìm và có cả mùi thơm rất thú vị.

Cắt miếng bìa hình chữ nhật nằm ngang kích thước 10 x 30 cm, kích cỡ của tấm thiếp có thể tùy bạn sáng tạo.

Tiếp theo gấp đôi miếng bìa tạo thành tấm thiếp hình chữ nhật đứng rồi mở ngang tờ bìa ra.

Dùng bút chì vẽ một hình trái tim mờ mờ ở giữa tấm thiếp.
Tiếp theo đổ tất cả chỗ khuy áo đã chuẩn bị ra một cái khay, để bên cạnh. Khuy áo bạn có thể tận dụng những cái cũ và mua thêm nhiều màu khác cho sinh động.

Sắp xếp từng chiếc khuy vào hình trái tim đã vẽ sẵn trên giấy, các bạn có thể tự chọn màu sắc và kích thước những chiếc khuy áo này.

Ban đầu chỉ cần sắp xếp cho hợp lý rồi sau đó sẽ dính khuy sau.

Khi hình trái tim đã hình thành, bạn bắt đầu cố định chúng. Bước này có thể dùng keo (súng bắn keo) hoặc băng dính hai mặt.
Tỉ mỉ gắp từng chiếc khuy lên bôi keo hoặc băng dính rồi dính trở lại ở đúng vị trí đã sắp xếp. Làm từ dưới lên trên.

Sau khi dính chắc tất cả khuy thành hình trái tim rồi, bạn sẽ dùng tẩy chì tẩy sạch đường viền đã vẽ ban đầu.

Tiếp theo bạn dùng bút màu ghi một vài chữ ngắn gọn ngay phía bên cạnh. Ví dụ như: “Love you”.
Những nét chữ sẽ khiến tấm thiếp thêm đáng yêu hơn.
Cuối cùng dùng kéo lượn tròn các góc.

Vậy là bạn đã làm được món quà xinh xắn tặng người thân rồi.

Với tấm thiếp nhỏ này bạn sẽ thích thú vì được tự tay làm, được ghi những lời chúc mừng trang trọng gửi đến người mà mình yêu quý.Đây là món quà đơn giản mà nhiều ý nghĩa mà bạn có thể gởi đến người mà mình yêu thương.​

:thanhcong: làm thôi anh em

Nguồn: Webtretho

DunG kẹO

c0n gÁi Bi Kul
0a! 0a đẹp thía ( em cũng mún làm lắm nhưng sợ hôk làm dc nhưng thui cung thk cho cái ..........sường ná)

KuTý

Thanh Niên Xóm
Ẹc. Pạn nào làm tặng tớ đy :22124305-2-121W5::22124305-2-121W5::22124305-2-121W5:

Bên trên