Hình ảnh tống kết từ thiện ngày 26/3/2011. Thăm hỏi gia đình Phương (Tổ 27-TT ĐA)

administrator

Administrator
Staff member
Hôm nay 26/3/1011 . Buổi từ thiện đặc biệt hơn khi hôm nay là tròn 80 năm ngày thành lập đoàn TNCS Hồ Chí Minh.

Sống không phải chỉ để nhận.

Đúng vào ngày này, TTDA tổ chức 1 buổi để tới thăm hỏi, động viên 1 gia đình có hoàn cảnh còn thiếu man mắn.

Trước hết xin cám ơn sự ủng hộ của tất cả mọi người, mặc dù chỉ mới thông báo trên diễn đàn, tuy nhiên đã nhận được sự tham gia rất nhiệt tình của rất nhiều các bạn trẻ, các anh, các chị.... hôm nay có tới hơn 30 người cùng tới tham hỏi gia đình Phương.

Đôi chút về Phương, Học sinh lớp A1.Gia đình P thiếu may mắn hơn rất nhiều gia đình khác. Sinh năm 1993, ở tại Tổ 27 Thị trấn Đông Anh. Theo thông tin tìm hiểu và của các bạn học sinh ở THPT Đông Anh cung cấp thì được biết . Bố P bị bệnh tim và không may qua đời. Mẹ P thì bị ung thư, hôm nay được biết thì hàng tháng phải sử dụng khá nhiều thuốc, nhưng may mắn là không phải hóa trị thường xuyên. Bản thân P thì mắc phải bệnh hồi hộp.
Không biết thông tin về Phương nhiều, nhưng qua các bạn ở THPT Đông Anh cho biết thì Phương học khá giỏi. Hôm nay trò chuyện thì được biết thêm, Phương dự định thi vào ĐH Y Hà Nội và Đại Học Bách Khoa.

Tuy gặp nhiều khó khăn, nhưng P đúng là ng có nghị lực sống và sự phấn đấu mà khiến rất nhiều anh chị hôm nay đi cũng có phần thán phục. Đây đáng là một tấm giương để nhiều bạn học tập và cố gắng về nghị lực và sự cố gắng của bạn. Mong rằng kì thi Tốt nghiệp và ĐH sắp tới, P sẽ có một kết quả tốt để đền đáp sự cố gắng của bản thân và cho gia đình.

Hôm nay đã đi để thăm hỏi, động viên, nhưng vẫn có rất nhiều người ủng hộ giúp đỡ để món quà TTDA tặng Phương thêm ý nghĩa. Thay mặt BQT TTDA, xin cám ơn sự ủng hộ và giúp đỡ của tất cả mọi người.

Đây là 1 số hình ảnh trong buổi ngày làm từ thiện 26/3/2011.

Mọi người tập chung tại Cung Văn Hóa Đông Anh lúc 14h

Thành viên TTDA trong gia đình Phương.

Đông quá, căn nhà hơi nhỏ so với số lượng đông đảo mem TTDA ;))

Một số người còn tranh thủ ngồi ké chiếc xe đẹp của 1 anh ... (chưa rõ tên :( )

Ảnh Phương và thành viên TTDA

Đại diễn diễn đàn Đế long tặng quà cho Phương.

Bạn Phương.​

1 số hình ảnh khác của buổi từ thiện do các bạn diễn đàn ghi lại đc.

Món quà tuy nhỏ, nhưng chưa đựng trong nó là tình cảm của rất nhiều người, chúc Phương và gia đình luôn mạnh khỏe, kì thi sắp tới cố lên Phương nhé. :)

Danh sách những bạn, cá nhân ủng hộ vào quỹ Trái Tim Đông Anh trong ngày 26/3/2011.

1- Smilies và N2T : 20k
2- IloVeU và caotu: 50k
3- bboy_donganh: 20k
4- hoang.se7en : 50k
5- Vũ Đế Long: 18k
6- Popper PBang: 20k
7- N_H_Thanh91 : 20k
8- [RunAway]: 20k
9- KIdz7 : 20k
10 - A.J : 7,5 k
11- MinHu : 20k
12- Nguyễn Hữu Huấn : 50k
13- Nơ_đầu mùa: 20k (đã edit lại)
14- Pyn Đại Ca : 50k (Xin lỗi a, vì anh đưa em chưa ghi kịp, nhắn tin hỏi mà a ko trả lời)

(Nếu có sơ xuất thiếu vắng tên ai ủng hộ, hãy thông báo cho Tú 1 tiếng nhé (0167.9904.116)

Tổng chi phí cho buổi hôm nay: 600k (Lấy từ số tiền ủng hộ thêm, phần còn thiếu trích từ quỹ Trái Tim Đông Anh)

TTDA - Sắc màu Tuổi Trẻ, chia sẻ đam mê

administrator

Administrator
Staff member
ý h0k có tên anh hả chết thâtk :)) di quả xe chất lòi phèo :))

Em ko ghi kịp, cũng đoán là anh, nhắn tin hỏi lại a cho chắc thì ko trả lời em kìa. Bật cái máy đt lên đi :(.

EM đã cập nhật tên cho anh lên dach sách, cám ơn anh nhé :)

Xe đẹp thật, làm 1 con đi chơi cho vui a ;;)

dEaTh_no1

Thanh Niên Xóm
anh ấy là hieunguyenkr trên 4rum

ủa thế còn ảnh em ngồi trên xe đó thì sao :((

chả có ảnh nào có mặt mình nữa :((

H.Kít

...BÁn ĐỒng nÁt Ý Muk..
E là e kết con xe ấy lắm :-s bao giời với có tiền :-ss

† Bạch Vĩ †

Thanh Niên Xã
Em ko ghi kịp, cũng đoán là anh, nhắn tin hỏi lại a cho chắc thì ko trả lời em kìa. Bật cái máy đt lên đi :(.

EM đã cập nhật tên cho anh lên dach sách, cám ơn anh nhé :)

Xe đẹp thật, làm 1 con đi chơi cho vui a ;;)

đang tháo sim kia ra có lắp vào đâu

---------- Post added at 10:54 PM ---------- Previous post was at 10:53 PM ----------

anh ấy là hieunguyenkr trên 4rum

ủa thế còn ảnh em ngồi trên xe đó thì sao :((

chả có ảnh nào có mặt mình nữa :((

em xấu trai anh bảo admin lấy cái ảnh trước của em làm topic ghi là sở khanh tập làm siu nhân nhé :))

administrator

Administrator
Staff member

Hà Bolero

Màu Mè Quá =]]z

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
Hic. Mọi người cứ ở ngoài chém gío. Khổ mỗi mình bị quái vật bắt về. Hic Hic. Buồn quá, mất bữa bánh xèo :((

H.Kít

...BÁn ĐỒng nÁt Ý Muk..
oạch ăn bánh xèo không bảo mềnh :-ss

hieunguyenkr

Thanh Niên Xóm
hix hix cảm ơn mọi người đã đi cùng buổi từ thiện
mình thấy rất bổ ích và rất vui. Đã lâu lắm rồi mình không được thoải mái và vui vẻ quay trở lại thời kỳ học sinh như hôm nay. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều. Nếu có buổi nào nữa nhớ alo cho mình nhé :D

H.Kít

...BÁn ĐỒng nÁt Ý Muk..
mình thấy rất bổ ích và rất vui. Đã lâu lắm rồi mình không được thoải mái và vui vẻ quay trở lại thời kỳ học sinh như hôm nay. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều. Nếu có buổi nào nữa nhớ alo cho mình nhé :D

Ok anh à anh có con xe chất quá =P~

† Bạch Vĩ †

Thanh Niên Xã
Hôm nay ai cầm máy ảnh của Tú, nhiệt liệt phê bình vì tinh thần chụp ảnh. Pin thì sạc đầy, thẻ nhớ 2GB mà chụp rõ ít. @@.

Xin lỗi các bạn vì nhiều ảnh ko có :D. Mọi ng có thể xem thêm tại đây, ảnh do death_n01 cung cấp.
http://tuoitredonganh.vn/diendan/anh-dep/21164-so-qua-ve-buoi-tu-thien-26-3-cua-4rum.html

xl nha anh chụp thế là nhiều rồi còn lúc a ra ngoài đưa em mà :D

---------- Post added at 12:03 AM ---------- Previous post was at 12:02 AM ----------

bạn em là cứ khen xe anh đẹp ai cũng hỏi nhưng mà hỏi xe thế mí buồn anh ạ :(

Tóc Vàng Hoe

_______Smile____
k có ảnh mình mới a cay chứ =(( .

---------- Post added 27-03-2011 at 12:04 AM ---------- Previous post was 26-03-2011 at 11:33 PM ----------

oạch ăn bánh xèo không bảo mềnh :-ss

vắng chú thy` a bớt thêm chi phí chứ seo =)) nói zui ế thôy ;)) ai pảo cứ thick hip vs chả hop :-<..mà hôm nay thèng nèo vô địch dzi :-? a đang xem giữa chừng thy` lại bận phải đy ze` =((

Bên trên