Help me, please!!!

O.R.I

Thanh Niên Xóm
Đôi khi tình cảm không phải muốn là được trọn vẹn. Mình yêu người ấy, nhưng phải nhìn người ta yêu người con gái khác. Dù biết yêu là chỉ cần người mình yêu hạnh phúc, nhưng mình không thể, mình phải cố không khóc mỗi khi người ấy hỏi thăm người yêu (mình chơi thân với người yêu của người ta). Mỗi lần như thế tim mình như có bao vết cắt cứa vào tim vậy, đau lắm. Giờ mình có nên quên người ta để dành tình cảm một cách trọn vẹn cho người nói thích mình không (dù mình không có tình cảm với người ấy), hay vẫn tiếp tục chờ đợi cái tình yêu không có kết quả như bây giờ mình vẫn đang làm? Mình mệt mỏi quá rồi. Giúp mình, làm ơn.

Ô la... tổng đài tư vấn tâm lí TTĐA đã tiếp nhận tâm sự của bạn.... :)

Gửi bạn O.R.I :)

phía trên đã có một số lời khuyên của các member trong gia đình TTDA dành cho bạn..... những lời khuyên ấy là đúng là xác đáng... tuy nhiên mình muốn nói thêm với bạn một vài điều này, mong bạn hiểu

bạn có biết: bông hoa đẹp nhất trên đời là bông hoa gì không? - Đó là bông hoa mà ta không bao giờ có được, chỉ mãi nhìn từ phía xa xôi

đúng thế đấy, yêu một người cũng thế, tình chỉ đẹp khi tình dang dở....... người mà mình không có được, không có trọn vẹn 1 tình yêu sẽ là người mình nhớ nhất, mình cảm thấy yêu nhiều nhất :) đó là chuyện tự nhiên của con người

hơn nữa, tình cảm không phải là thứ có thể điều khiển mà muốn nó yêu hay ghét hay quên ngay được nhưu chiếc tivi ;)) và bạn biết không? yêu, ghét, hận thì đều phải nhớ- vì không nhớ thì làm sao mà yêu mà ghét mà hận được cứ như vậy, chỉ mình bạn khổ mà thôi :)

trong trường hợp này, mình khuyên bạn một vài điều như sau:

đầu tiên bạn hãy sống thật với tình cảm của mình, yêu là yêu không cần phải quên, nhưng vì tình bạn mà bạn hãy lặng yêu thôi :)

Thời gian này, có thể bạn hơi khó chịu nhưng đừng trốn tránh nó hãy quan sát, quan sát thật kĩ "bông hoa" mà mình muốn có được và biết đâu bạn sẽ nhận ra rằng, nó không đẹp nó không phù hợp với mình? và hãy sống tốt lên, để cho người ta thấy họ đã vuột mất đi nhũng điều tốt đẹp
Hơn nữa, sống thật với tình cảm của mình, cũng là tự cho mình cho người ta 1 cơ hội đừng ngại ngùg bạn yêu quý ạ..... không thứ gì có được mà không phải đánh đổi và mạo hiểm ;) và thứ gì của mình thì tự nhiên sẽ là của mình

Tiếp theo, khi bạn đã nhận ra được thứ mình cần... hãy dũng cảm bộc lộ và theo đuổi nó hoặc hãy dũng cảm từ bỏ nó vì nó không phù hợp với mình :)

Mình chỉ muốn nói với bạn một điều thế này: Trốn tránh không phải là cách, sớm muộn gì cũng phải đối mặt sao không đối mặt bây giờ?

riêng với mình: sự thất vọng nhất đó chính là: với một ai đó trong quá khứ... mình không là gì cả?

Cám ơn bạn đã chia sẻ:) mong đượuc nhận thêm những tâm sự của bạn ở đây hoặc qua YM :)

thu hà

sunflower
đi tìm tình yêu mới đi

administrator

Administrator
Staff member
Chào bạn !. Trước hết mình cũng xin chia sẻ vs bạn không biết có giúp đỡ bạn đc nhiều hay không, nhưng mogn rằng nó là 1 ý kiến để bạn có thể tham khảo.

Theo mình thì nếu họ đã có người yêu rồi, bạn chơi thân vs người đó nên bạn biết rất rõ tình cảm của 2 người. Nếu tình cảm của họ bền chặt và họ yêu nhau trân thành, thì mình ko nên xen vào đó để làm gì cả. Vì nếu là của mình, mình hãy giữ bạn nhé. Không phải của mình thì nó sẽ mãi ko là của mình, yêu là sự hòa hợp về cả thể xác lẫn tâm hồn.

Bạn muốn dành tình cảm cho ng mà thích bạn, theo mình càng không nên, bạn đừng nhận lợi nếu như bạn ko thích người đó. Và cũng đừng chờ đợi mỗi tình kia (mối tình không phải của bạn) bạn hãy cử mở lòng mình cho tất cả mọi người, biết đâu đó sẽ có 1 tình yêu và 1 con người nào đó hợp với bạn hơn.

Chúc bạn sớm vượt qua và tìm đc hạnh phúc. Mình hiểu và thông cảm với cảm giác này vì trước đây mình cũng vậy.

Blue Roses

Thanh Niên Xóm
bạn ui., ra là thế part 5 chưa cóa ah, mềnh hâm mộ bạn wa, đang chờ part 5 nè

♥Nata_Ruki♥

Thanh Niên Xóm
cách tốt nhất là bạn quên người kia đy......tìm tình yêu mới.....thời gian sẽ xóa nhòa tất cả

Bi Kul

Tổng Điều Hành
Ô la... tổng đài tư vấn tâm lí TTĐA đã tiếp nhận tâm sự của bạn.... :)

Gửi bạn O.R.I :)

phía trên đã có một số lời khuyên của các member trong gia đình TTDA dành cho bạn..... những lời khuyên ấy là đúng là xác đáng... tuy nhiên mình muốn nói thêm với bạn một vài điều này, mong bạn hiểu

bạn có biết: bông hoa đẹp nhất trên đời là bông hoa gì không? - Đó là bông hoa mà ta không bao giờ có được, chỉ mãi nhìn từ phía xa xôi

đúng thế đấy, yêu một người cũng thế, tình chỉ đẹp khi tình dang dở....... người mà mình không có được, không có trọn vẹn 1 tình yêu sẽ là người mình nhớ nhất, mình cảm thấy yêu nhiều nhất :) đó là chuyện tự nhiên của con người

hơn nữa, tình cảm không phải là thứ có thể điều khiển mà muốn nó yêu hay ghét hay quên ngay được nhưu chiếc tivi ;)) và bạn biết không? yêu, ghét, hận thì đều phải nhớ- vì không nhớ thì làm sao mà yêu mà ghét mà hận được cứ như vậy, chỉ mình bạn khổ mà thôi :)

trong trường hợp này, mình khuyên bạn một vài điều như sau:

đầu tiên bạn hãy sống thật với tình cảm của mình, yêu là yêu không cần phải quên, nhưng vì tình bạn mà bạn hãy lặng yêu thôi :)

Thời gian này, có thể bạn hơi khó chịu nhưng đừng trốn tránh nó hãy quan sát, quan sát thật kĩ "bông hoa" mà mình muốn có được và biết đâu bạn sẽ nhận ra rằng, nó không đẹp nó không phù hợp với mình? và hãy sống tốt lên, để cho người ta thấy họ đã vuột mất đi nhũng điều tốt đẹp
Hơn nữa, sống thật với tình cảm của mình, cũng là tự cho mình cho người ta 1 cơ hội đừng ngại ngùg bạn yêu quý ạ..... không thứ gì có được mà không phải đánh đổi và mạo hiểm ;) và thứ gì của mình thì tự nhiên sẽ là của mình

Tiếp theo, khi bạn đã nhận ra được thứ mình cần... hãy dũng cảm bộc lộ và theo đuổi nó hoặc hãy dũng cảm từ bỏ nó vì nó không phù hợp với mình :)

Mình chỉ muốn nói với bạn một điều thế này: Trốn tránh không phải là cách, sớm muộn gì cũng phải đối mặt sao không đối mặt bây giờ?

riêng với mình: sự thất vọng nhất đó chính là: với một ai đó trong quá khứ... mình không là gì cả?

Cám ơn bạn đã chia sẻ:) mong đượuc nhận thêm những tâm sự của bạn ở đây hoặc qua YM :)

♥-K'R

OFFLINE Forever
:)) cuộc sống k như ta mong đợi TY không tự tìm đến
nếu bạn :x và chắc chắn làm ng đấy hp hơn ng kia thì cứ thử đi
đưng nghe nhưng người sung quanh nói
đừng để mất đi cơ hội và phải hối hận

Đôngphong

Thanh Niên Thôn
khhor quá
lại chuyện tình yêu
mình không kinh nghiệm
xin lỗi không giúp được gì
hãy tự chọn nựa cái gì bạn cho là đúng

Pkởn

Thanh Niên Xóm
tốt nhất là bạn cố quên đi.....và tìm 1 hp khác...............thời gian qua đi mọi chuyện sẽ khác mà bạn.........

O.R.I

Thanh Niên Xóm
Mình cám ơn gia đình TTDA, dù sao thì sau khi đọc những cm của các bạn mình đã vững vàng hơn rất nhiều, khóc cũng chẳng giải quyết được gì cả phải không nào? Vậy từ bây giờ O.R.I sẽ trên đường đi tìm tình yêu mới, tình yêu CỦA mình. Thank các bạn nhiều lắm. Love ya.

---------- Post added at 05:41 PM ---------- Previous post was at 05:39 PM ----------

Chào bạn !. Trước hết mình cũng xin chia sẻ vs bạn không biết có giúp đỡ bạn đc nhiều hay không, nhưng mogn rằng nó là 1 ý kiến để bạn có thể tham khảo.

Theo mình thì nếu họ đã có người yêu rồi, bạn chơi thân vs người đó nên bạn biết rất rõ tình cảm của 2 người. Nếu tình cảm của họ bền chặt và họ yêu nhau trân thành, thì mình ko nên xen vào đó để làm gì cả. Vì nếu là của mình, mình hãy giữ bạn nhé. Không phải của mình thì nó sẽ mãi ko là của mình, yêu là sự hòa hợp về cả thể xác lẫn tâm hồn.

Bạn muốn dành tình cảm cho ng mà thích bạn, theo mình càng không nên, bạn đừng nhận lợi nếu như bạn ko thích người đó. Và cũng đừng chờ đợi mỗi tình kia (mối tình không phải của bạn) bạn hãy cử mở lòng mình cho tất cả mọi người, biết đâu đó sẽ có 1 tình yêu và 1 con người nào đó hợp với bạn hơn.

Chúc bạn sớm vượt qua và tìm đc hạnh phúc. Mình hiểu và thông cảm với cảm giác này vì trước đây mình cũng vậy.

Mình rất thích cách bạn chia sẻ, nó rất thẳng thắn và nó giúp mình cực kỳ nhiều. Thanks nhé.

---------- Post added at 05:43 PM ---------- Previous post was at 05:41 PM ----------

bạn ui., ra là thế part 5 chưa cóa ah, mềnh hâm mộ bạn wa, đang chờ part 5 nè

Hì. Trong tối nay sẽ có part 5, và bạn vui lòng chuyển sang box tự sáng tác để đọc giúp mình nhé. Thanks.

administrator

Administrator
Staff member
Thật vui vì bạn đã cảm thấy vững tâm hơn.

Mình cũng rất vui vì bạn đã cảm thấy tốt hơn, chúc bạn tìm thấy tình yêu đích thực của mình.

nếu có khó khăn, hay thắc mắc gì đó bạn hãy chia sẻ với mọi người, và chúng ta sẽ cùng giúp đỡ nhau, biết đâu qua những lời tâm sự, sẻ chia đó 1 ai đó sẽ tìm thấy đc câu trả lời cho mình.

Bên trên