help me! Ai đó có thể giúp việc này

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thanh_van_mon

Thanh Niên Xóm
lạ ghê.ca này hơi hiếm..........................................

Câu trên dịch là :
ổ **a hiện tại ko đủ
xóa 1 hoặc vài file trong ổ và thử lại
Để trống bạn phải xóa 1 số file ko cần thiết
Bấm clear disk để dọn dẹp :|
bạn thử làm thế xem :D

administrator

Administrator
C,D,E nhưng lại copy được vào ổ C.
Mâu thuẫn quá bạn ơi ? Cái file ảnh của bạn tớ ko xem được, Zing lại lỗi rồi. Nên ko rõ nguyên nhân.

bạn thử copy 1 file bất kì, mà ko phải là từ USB xem được ko?

Tức là copy từ ổ C qua ổ D chẳng hạn.

CÓ lỗi post lên đây mình xem lại nhá :D hy vọng là giúp được :D

administrator

Administrator
Tức là copy từ ổ C qua ổ D chẳng hạn.
Cái này có copy được ko??? Lỗi này mình cũng chưa gặp, bạn thử copy xem, nếu ko được thì mang USB cho tớ, tớ kiểm tra lại cho :D

admin

Thanh Niên Xóm
Vẫn ko trả lời câu hỏi của all_onlylove. File từ ổ C có copy được sang ổ D hay không???

Mang USB qua nhà Tú, để check lại. Ok. Gọi vào số mobile nhé, dạo này ở nhà suốt. Để xem nó lạ tới đâu??

Cái ảnh kia lỗi ròi, up lại giùm cái, nói thế ko hiểu gì :22124305-2-4T3S:

B-Boy Static

Thanh Niên Xóm
Ảnh của bạn chủ thớt đây.

Xem xong là biết phải thế nào luôn. Máy tính muốn nói với bạn là: cậu chủ ơi tôi khó thở quá, tôi ko cho cậu bịt lỗ mũi tôi thêm nữa đâu :D
Ko biết cái file rld-re5 kia của bạn có nặng ko mà máy tính than thở ghê quá.

Theo như thông báo (Ko biết nó có báo sai hay ko) thì tất cả các ổ đĩa (trừ ổ C) đã full..
Việc cần làm bay giờ là phải giải phóng dung lượng cho ổ cứng.
Nếu bạn dùng Win XP thì làm thử theo các bước này sau đó copy lại vào các ổ xem được ko nha.

1: Chuột phải vào Recycle Bin, chọn Properties, mặc định cái vạch ngang là 10%, bạn kéo nó về 2% nhé. Apply-OK

2: Chuột phải vào My Computer, chọn properties, chọn thẻ System Restore, tích vào mục "Turn Off System Restore On All Driver". Apply-OK

3: Nếu có phần mềm dọn rác máy tính như CClean, Tunup Ultilities, Advanced SystemCare, v.v...thì hãy dùng nó quét rác nhé..:P

Nếu ko có phần mềm thì tạm thời bạn dùng tiện ích Disk Cleanup có sẵn trong Windows
vào Start/Program/Accesories/System tools/Disk Cleanup :O --- :O Sau đó chọn ổ đĩa mà bạn cần dọn rác.
Lưu ý: Tiện ích Disk Cleanup chỉ loại bọ những file rác, file tạm trong vòng 1 tuần nếu ko sử dụng đến. (khuyến khích dùng 1 trong những phần mềm trên)
- Còn cách nữa là bạn có thể dùng phần mềm CClean có trong đĩa Hiren's Boot (Trong thư mục Tools).

4: Bạn cho hiện tất cả những file và folder ẩn trong Folder Option lên..tìm và xoá tất cả những file không cần thiết (những file .tmp, .bak, .chk,...) để xoá nhanh chóng bạn có thể vào Start/Search/For file or folder/, sau đó tìm tất cả các File có đuôi trên và xoá chúng đi. (VD: *.tmp......*.bak.....*.chk).

5: Ngoài ra bạn có thể gỡ bỏ những File rác của Internet Explore bằng cách...
Vào Tools/Internet Options/General/Delete_Files
Tiếp đó làm tiếp: Tools/Internet Options/General/ Clear History.

6: Gỡ bỏ những chương trình đã cài mà lâu ko sử dụng, xóa bớt các dữ liệu ko cần thiết lâu ko chạm đến như, nhạc, phim, ảnh..v.v...

7: Scan và fix lỗi cho ổ cứng bằng cách vào
Start -> My Computer -> nhấp phải chuột vào tên ổ đĩa muốn sửa lỗi -> chọn Properties -> chọn tiếp thẻ Tools -> nhấn nút Check now trong vùng Error-checking -> đánh dấu Automatically fix file system errors (nếu muốn chương trình tự động xử lý mọi lỗi tìm được mà không đòi hỏi bạn phải nhúng tay vào), đánh dấu Scan for and attempt recovery of bad sector (sector bị hư) và cố gắng phục hồi các bad sector này nếu chúng bị lỗi luận lý (hư do sai thuật toán quản lý) -> nhấn nút Start để chương trình làm việc.

Cuối cũng bạn dùng 1 chương trình chống phân mảnh ổ đĩa nào đó (như Speeddisk, SmartDefrag..searh trên google nhiều lắm) để dồn những dữ liệu bị phân mảnh lại...

Lúc này thì máy tính của bạn dễ thở hơn rồi đấy..thêm 1 lời khuyên tới bạn là nên sử dụng phần mềm chăm sóc hệ thống như Tunup Ultilities..
Chúc bạn thành công.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên