FanClub Đế CHế (Vào bàn luận về Aoe2)

administrator

Administrator
Staff member
Tớ chơi đế chế từ khi học lớp 6, đến giờ cũng được 6 năm rùi
Dạo này học nên bỏ đế chế mấy tháng rùi, chắc cũng được 5 tháng rồi, chỉ chơi có 3 lần, tại được nghỉ học nên bọn nó cứ rủ đi mãi.:eek:nion-head3:
Tớ hồi trước hay chơi CGA của Trung Quốc, giờ thì có mạng mới là GaReNa
Chơi 4 trận GaReNa toàn thắng,(phong độ là tức thời, còn đẳng cấp là mãi mãi) Cũng chắc tại mạng này toàn bọn gà hơn CGA, hoặc chưa gặp đối.
Kỉ niệm với CGA Trung Quốc nhiều nhất là lần đánh 6 hôm, đánh team 2 vs2.
Tớ cùng chú N_H_Thanh91 oánh ở server 4 của Cga ChiNa. Chiều nào trong 6 hôm đó cũng đánh mà ko thua một trận nào:13:. Cái này thật 100%, vì sao thắng thì cũng ko biết nữa, mãi đến hôm thứ 7 chơi thì bị thua 2 trận trong 1 buổi chiều, nhưng hôm đó vẫn thắng rất nhiều.
Ở đây chúng ta cùng bàn luận game đế chế nhé, ko biểt anh em có cách đánh nào độc đáo ko, ví dụ như tớ đánh cùng bọn Trung Quốc, nó ko làm Hoa quả đâu, nó toàn đi gọi voi về nhà ăn đầu tiên, po tay.

yellow_monkey

Thanh Niên Xóm
tui cung rất hay chơi đé chế nhưng vẫn bị coi là gà nhưng không phải là gà công nghiệp:eek:nion-head50:

administrator

Administrator
Staff member
Đế chế mới thực sự đúng là 1 trò đẳn cấp, hội tụ được nhiều yếu tố:
Tư duy, chiến thuật, nhanh nhẹn, đồng đội...
Ai chơi nó đều thích cả.
Tiếc giằng bây giờ ko còn quán nét ở nhà nữa, nếu ko sẽ tổ chức 1 giải đấu đế chế cho vui.:13:
Chơi trò này rất đơn giản, để ý 1 chút là được.
Rồi kinh nghiệm và chiến thuật sẽ học dần, và đúc kết kinh nghiệm:eek:nion-head7:

Mr...

Thanh Niên Xóm
đế chế là game rất hay
tui chơi rất nhiều nhưng toàn chơi lệnh thui
ko giỏi lém

2

24h. Nhớ Em

Guest
ĐẾ CHế là HL 1.1 luôn là game hấp dẫn nhất mọi thời đại.
Đế Chế chơi cực kì hay, ví dụ bạn gọi được 8 người đi chơi thì nó vô cùng hào hứng . Cứ chơi tầm 3 trận đế chế , ra sả tí háp lai là lại vào đế chế >:).
Mình cũng từng 5.6 năm trong nghề, ko biết trình độ thế nào :D!

iLoVeU

Moderator
Đã gần 2 năm rồi mới chơi, cảm giác vẫn vậy. Hồi xưa chơi garena toàn gặp gà, hôm trước vào đánh team cũng gặp 1 thằng gà cười ra nước mắt:10:.
Nó đánh ngu éo chịu nổi, về chiến thuật đánh gọi là thôi rồi, kém kinh khủng:konghe:
mÌnh lên đời sau họ, họ đời 3 mà oánh có vài con quẩy nhà tan tác.
Đanh chận đó lỗi liên tục cuối cùng vẫn thắng :).

Gặp thằng bạn cũng gọi là đánh hay, hồi xưa solo với mình cũng ngang ngửa đây, nó ko chơi garena, toàn chơi Cga, mình thấy CGa mới đúng dành cho các cao thủ :eek:nion-head7:, vào đó kể cả đáng cùng CHINA cũng vui, vì nó có cách đánh hay lắm, học hỏi được nhiều, nó ko làm hoa quả trước đâu, ko giống cách của mình :)

2

24h. Nhớ Em

Guest
mình cũng chơi đế chế nhưng chắc chỉ là một kon gà chính hiệu
ngại thật đánh mãi mà chẳng thấy tiến bộ máy gj nhy?

Phải nhìn những người PRO . từ đó nhìn cách đánh, ăn trộm các bí quyết , kết hợp là đánh với mem nhiều chứ ko nên đánh với máy .

iLoVeU

Moderator
Đọc sổ tay do Tú posst lên đi, nâng cao trình độ nhanh đấy, nó tuyển tập các chiêu của cao thủ.
Sổ tay Đế Chế - Toàn Tập: http://tuoitredonganh.net/diendan/showthread.php?t=2410 .Xin lỗi vì đã Spam , gửi cho bạn bè tin này dùm mình nha ( an tâm là không có virus đâu ).

Ngoải ra Tú cũng còn một vài mẹo chơi đểu mấy chú oánh solo ai muốn xem nghe ko nhỉ :thoimien:

iLoVeU

Moderator
Ai đồng ý tài trợ kinh phí của giái, mình ủng hộ luôn.

Chắc chắn caotu dành giải khuyến khích :colen:

Hôm nọ TU VS được với 24h.nhớem đấy nhé :17:.

Bên trên