Crazy chỉ thế thôi sao?

hạnh phúc ảo

Thanh Niên Xóm
Ngày 27 tết vừa rồi ở nhà văn hóa Đông Anh, Crazy đã thua liền mấy trận liên tiếp. Thua Toxic, thua dance MTF. Dancer nữ chấp nhận thua trước 6 người đội khác. Nhưng họ cho rằng 6 người này đến đấu không phải chủ ý muốn đấu mà chỉ muốn vùi dập Crazy. Nhưng vùi dập hay không thì ai trong cuộc cũng tự hiểu. Chính mem Crazy đã thốt lên câu " em đéo biết đấu" và rồi cũng chính mem Crazy đã chấp nhận thua. 2 bên đã thống nhất là sẽ đấu lại vào ngày 10/1 (âm lịch) , và các mem sẽ tự tập tự đấu bằng chính sức của mình để cuộc thi công bằng. Đây là do thành viên chính trong nhóm Crazy đã nói thế.( không ai bắt ép, tự Crazy nói thế) .Không những nói mà còn đã thể, đã hứa. Còn nói 27 là ngày cuối cùng mà Crazy đi tập rồi, hôm sau nghỉ tết.
Thế mà ngày hôm đó, thành viên chính ở Crazy đã ở lại để dạy cho các mem nữ. Liền mấy ngày sau vẫn âm thầm đi dạy cho các mem, cày ngày cày đêm. Sáng sớm đi, trưa trật trưa lòi chả cho bọn nó về. Lời hứa của Crazy có trọng lực quá nhỉ!!!
Nói thẳng 1 cấu: nếu mà Crazy thèm khát 2 chữ chiến thắng đến như thế thì bọn này sẽ kiếm cho 2 chữ chiến thắng to đùng dán ở cửa Cung, để hàng ngày mấy người nhìn vào đó mà hạnh phúc với nhau. Chứ làm gì phải làm cái trò như thế. Không thấy hổ thẹn với 2 chữ BBoy à. Làm 1 đàn anh mà đến 1 câu hứa cỏn con mà cũng không giữ được, thử hỏi còn gì có thể nghe, còn gì có thể tin được nữa đây. Thích chơi xấu đến thế à Thất vọng vì cái chữ Crazy....xấu xa
Crazy.............
..........chỉ có thế mà thôi.........

Toàn chơi xấu, không có đấu đá gì hết. giải tán. Không giữ lời hứa tức là chả xem mình ra cái gì. Những người như thế mình cũng chả việc gì phải tôn trọng. Log out :tienday:

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
Next next next
Next hết
Chả cÒn gì
loẠi chỮ Crazy rA khỎi bỘ nhỚ đi thÔi
ô hÔ hÔ
bẠn vs bÈ mÀ nhƯ thẾ á
vì chỮ Crazy mÀ bÁn rẺ cẢ tình bẠn......ko đÁng đỂ phẢi trÂn trỌng

nhocspam

Bé tập chém gió
Giờ mới biết Cờ dâu ria bẩn tính à. muộn rồi. bao nhiêu người đã tập ở CR đều lần lượt ra đi hết, thấy được mấy người là tập mãi ở đấy dc đâu. Hỏi MTF VTM thì chắc nhiều người rõ hơn cả, vô số người vì xích mích này nọ với CR mà phải bỏ CR sang nhóm khác. Chuyện này quá đỗi bt. Ra đi thì đi luôn, không việc gì phải hối hận cả:thevang:

T

Truy Hồn Băng Giá

Guest
Đúng vậy !
Ngày 28 bọn tôi đi tất niên buổi sáng vẫn thấy 1 tập đoàn Crazy đang cật lực nhảy nhót trong Cung Văn Hóa
Thua thì chấp nhận là thua,không phải bàn cãi.Càng nói càng chứng tỏ " ngu nhưng lại tỏ ra là mình nguy hiểm"

Nếu Crazy lúc nào cũng muốn chiến thắng các đội khác.Vẫn nằm trong cái sự ảo tưởng mình là nhóm đầu tiên của Đông Anh và là nhóm mạnh nhất thì thôi thế này các bạn ạ :

" Crazy là nhất "

Không cần phải đấu đá battle làm gì cho mệt người mệt xác đâu.Tập nhảy hiphop là niềm đam mê,có thể tập cả đời đc,chủ yếu là để vượt qua chính bản thân mình chứ không phải là cật lực tập luyện 3 7 21 ngày để đấu đá.

Mà Crazy có mấy BBoy còn gọi là tàm tạm.Chứ mấy Bgirl nữ thì ra cái đeck gì mà bày đặt đấu đá,quần áo đầu tóc thì rất chi là đẹp ra dáng hip hop nhưng thật ra trong đầu rỗng tuếch,chả biết nhảy nhót là gì đâu =))

Tóm lại là dẹp đấu đá đi. Không lại có người lên diễn đàn thanh minh khóc lóc kiểu như này đấy haha:

ai chấm mà thua thế...mà cứ cho là CZ thua đi nhưng ít ra CZ ko đi mượn người đội khác về đấu hộ...mang tiếng ra...bày đặt thắng thua...CZ có thua nhưng cũng đi trên đôi chân của mình...nhờ người khác mà thắng thì vẻ vang j...thua nhưng người giỏi cũng đáng..thua ng joi? thì tâm phục khẩu phục chẳng có j bàn cãi...mà thôi ko nói nhiều muốn phân biệt thắng thua rõ ràng thì mời nhưng người đủ trình độ về chấm...đã hơn đc ai mà nhận xét thế này thế kia...miệng lưỡi thiên hạ muốn bàn tán j chẳng đc...hiểu biết j về hiphop mà nói ghê thế ko biết...thắng thua cũng là chuyện bt...thick thắng CZ thi cho thắng có j đâu mà ghê gớm thế ko biết...ae CZ ko bàn tán chuyện này nữa...thế la xong..ko phải nói nhiều làm j cả

Bboy_Crazy

Thanh Niên Xóm
ai âm thầm dạy ai..??? chuyện thắng hay thua có quan trọng đến mức đánh mất danh dự của mình ko...cứ cho như là hôm 27 Crazy thua...đã thua là thua ko có j fai? nói nhiều...còn chuyện đi tập cày ngày cày đêm là việc của riêng Crazy...có biết bao nhiêu người trong crazy có những người muốn đi tập thì sao...đã tập là phải cố gắng nhất là khi đã thua...1 người khj đã thua rồi mà vẫn chơi bời bỏ bê ko chịu tập luyện mới đáng bị khinh thường...còn nhận ra điểm yếu của mình mà khắc phục mà vươn lên là đáng khen ngợi...chuyện thắng thua cũng chỉ là 1 phần ngay cả những crew danh tiếng cũng không thể thắng mãi đc...người ta giỏi là người ta đi lên từ thất bại..người ta giỏi là sau nhưng vấp ngã người ta biết mình đang ở vị trí nào va người ta biết đc la mình còn phải làm những j...còn nói thẳng ra thì ở đông anh này chẳng ai có đủ khả năng để phân xử thắng bại cả...thắng thua cũng chỉ mang tính khích lệ việc tập luyện thôi...vâng Crazy chỉ có như thế...mọi người muốn nói j cũng chẳng sao...càng nhiều dư luận càng nhiều điều chê bai càng nhiều điều khinh thường..mọi người muốn nói j la quyền của mọi người...chỉ có điều là Crazy đã vươn lên từ môi trường như thế...về 1 mặt nào đó thì nó cũng là 1 động lực để vươn lên..Crazy sẽ tiếp tục tập luyện cố gắng hết khả năng...Crazy cố lên!!!

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
Ừ đÚng rỒi
Crazy cỐ lÊn
nghE cÂu nÀy rẤt chY lÀ quEn
cỐ lẮm vÀo
cỐ lÊn rỒi bẬt lẠi chÝnk mỲnk

...........................Nghỉ............................
..............................Nghỉ hẾt..........................

T

Truy Hồn Băng Giá

Guest
ai âm thầm dạy ai..??? chuyện thắng hay thua có quan trọng đến mức đánh mất danh dự của mình ko...cứ cho như là hôm 27 Crazy thua...đã thua là thua ko có j fai? nói nhiều...còn chuyện đi tập cày ngày cày đêm là việc của riêng Crazy...có biết bao nhiêu người trong crazy có những người muốn đi tập thì sao...đã tập là phải cố gắng nhất là khi đã thua...1 người khj đã thua rồi mà vẫn chơi bời bỏ bê ko chịu tập luyện mới đáng bị khinh thường...còn nhận ra điểm yếu của mình mà khắc phục mà vươn lên là đáng khen ngợi...chuyện thắng thua cũng chỉ là 1 phần ngay cả những crew danh tiếng cũng không thể thắng mãi đc...người ta giỏi là người ta đi lên từ thất bại..người ta giỏi là sau nhưng vấp ngã người ta biết mình đang ở vị trí nào va người ta biết đc la mình còn phải làm những j...còn nói thẳng ra thì ở đông anh này chẳng ai có đủ khả năng để phân xử thắng bại cả...thắng thua cũng chỉ mang tính khích lệ việc tập luyện thôi...vâng Crazy chỉ có như thế...mọi người muốn nói j cũng chẳng sao...càng nhiều dư luận càng nhiều điều chê bai càng nhiều điều khinh thường..mọi người muốn nói j la quyền của mọi người...chỉ có điều là Crazy đã vươn lên từ môi trường như thế...về 1 mặt nào đó thì nó cũng là 1 động lực để vươn lên..Crazy sẽ tiếp tục tập luyện cố gắng hết khả năng...Crazy cố lên!!!
Cơ quan nhà nước,các công sở,các công ty cửa hàng tư nhân,rồi trường lớp người ta còn nghỉ ngơi để chuẩn bị cho tết nhất sắp đến rồi.Vậy mà vẫn còn cày ngày cày đêm để được cái ích gì vậy ? Tập hiphop phải qua nhiều ngày tháng trình độ mới lên đc chứ đâu phải chỉ qua vài 3 ngày tập hùng hục như con trâu điên ?

Thua thì nhận 1 câu là Thua. Sao lại còn phải " Cứ cho là thua ", đọc cái câu này đã thấy ngạo mạn tự cao tự đại rồi.Tôi chưa thấy 1 ai bên Crazy lên diễn đàn giải thích,khóc lóc,lắm lời cả ngoài Ông.Mang tiếng nhóm trưởng thì lên im lặng mà hành động,đã nghe câu "nói ít làm nhiều" chưa?

Bboy_Crazy

Thanh Niên Xóm
chẳng biết ai là người đang nói nhiều ở đây...trong topic nào cũng thấy có mặt...là trưởng nhóm thì thay mặt các thành viên thôi..thế có hiểu ng ta đang nói j ko..mấy đứa con gái thì cứ cho là thua đi..dance thì tôi cũng chẳng hiều nhiều..tôi cũng không giỏi đến mức độ biết đc ai thắng ai thua..cái tôi theo đuổi là break...thế cho hỏi hôm 27 CZ có đấu vs toxic ko mà đã phân biệt thắng thua..CZ đấu vs đội MTF..có 3 thành viên của họ trình độ vượt hẳn CZ...thế nên thua là điều đương nhiên..có fai? việc của toxic ko mà lại bàn tán nhiều thế nhỉ...người hiếu thắng ở đây ko biết là ai????...còn về chuyện mọi người nói thua chắc là nói về power của CZ thua cua toxic cái này thì rõ ràng...bay đc 15 vòng là power khủng rồi..xin thua...nhưng hiphop ko chỉ có riêng power điều này ai cũng biết...còn sau trận đấu này chỉ thấy toxic ra sức khinh thường chê bai Cz..ko biết ai là người coi thường người khác...mà ở đây cũng chẳng có ai khóc lóc van xin làm j...việc tập luyện những ngày tết chỉ la tranh thủ thời jian đc nghị mọi người cùng đi tập năm nào Cz cũng thế chẳng riêng j năm nay..chúng tôi đi tập còn hơn một số người dỗi hơi ko có j làm đi soi mói viêc riêng tư của người khác ...thế mọi người nghj Cz tập là chỉ vì đấu với toxic à hay la MTF... còn có nhiều người giỏi hơn các bạn...muốn jiao lưu đc thi CZ cần fai? cố gắng thế thôi...mọi chuyện đến đây Cz ko còn ý kiến j nữa...mọi người cứ tranh luận thoải mái...mỗi người một quan điểm..mỗi người 1 jz kiến...Cz ko thể làm vừa lòng tất cả mọi người đc..cũng có người ghét người ủng hộ Cz...từ giờ Cz ko lên tiếng vì mấy chuyện như thế này nữa..

T

Truy Hồn Băng Giá

Guest
chẳng biết ai là người đang nói nhiều ở đây...trong topic nào cũng thấy có mặt...là trưởng nhóm thì thay mặt các thành viên thôi..thế có hiểu ng ta đang nói j ko..mấy đứa con gái thì cứ cho là thua đi..dance thì tôi cũng chẳng hiều nhiều..tôi cũng không giỏi đến mức độ biết đc ai thắng ai thua..cái tôi theo đuổi là break...thế cho hỏi hôm 27 CZ có đấu vs toxic ko mà đã phân biệt thắng thua..CZ đấu vs đội MTF..có 3 thành viên của họ trình độ vượt hẳn CZ...thế nên thua là điều đương nhiên..có fai? việc của toxic ko mà lại bàn tán nhiều thế nhỉ...người hiếu thắng ở đây ko biết là ai????...còn về chuyện mọi người nói thua chắc là nói về power của CZ thua cua toxic cái này thì rõ ràng...bay đc 15 vòng là power khủng rồi..xin thua...nhưng hiphop ko chỉ có riêng power điều này ai cũng biết...còn sau trận đấu này chỉ thấy toxic ra sức khinh thường chê bai Cz..ko biết ai là người coi thường người khác...mà ở đây cũng chẳng có ai khóc lóc van xin làm j...việc tập luyện những ngày tết chỉ la tranh thủ thời jian đc nghị mọi người cùng đi tập năm nào Cz cũng thế chẳng riêng j năm nay..chúng tôi đi tập còn hơn một số người dỗi hơi ko có j làm đi soi mói viêc riêng tư của người khác ...thế mọi người nghj Cz tập là chỉ vì đấu với toxic à hay la MTF... còn có nhiều người giỏi hơn các bạn...muốn jiao lưu đc thi CZ cần fai? cố gắng thế thôi...mọi chuyện đến đây Cz ko còn ý kiến j nữa...mọi người cứ tranh luận thoải mái...mỗi người một quan điểm..mỗi người 1 jz kiến...Cz ko thể làm vừa lòng tất cả mọi người đc..cũng có người ghét người ủng hộ Cz...từ giờ Cz ko lên tiếng vì mấy chuyện như thế này nữa..
Được
Ông biết vậy là tốt đấy
Tôi cũng không phải là người ghét Crazy Crew.Đơn giản tôi chỉ nêu ý kiến quan điểm riêng của chính tôi.Còn ông nghĩ sao về tôi thì tùy,sao cũng đc :D
Xin tặng ông mấy dòng ở chữ kí của tôi,chắc cũng hợp với hoàn cảnh hiện tại bây giờ:

"Thành công như một bài toán cộng.Đơn giản là tổng số những sự ghanh ghét"

iLoVeU

Moderator
GỬi tới Bboy_Crazy :

Bài thứ 2 của bạn nói rất hay.

Dạo này có rất nhiều bài bàn tán về CZ, Mình ko biết gì, nhưng chỉ nêu quan điểm cá nhân.

Ở trong topic này, mình đọc từ đầu đến cuối, nhận thấy có vẻ mọi người đang hiểu nhầm.

Chủ topic đã nói tới việc CZ đi tập trong khi đã hứa là tự họ tập luyện không cấn sự trợ giúp của ai, để có thể đấu lại.

Nhưng với CZ, trưởng nhóm có nói.
việc tập luyện những ngày tết chỉ la tranh thủ thời jian đc nghị mọi người cùng đi tập năm nào Cz cũng thế chẳng riêng j năm nay..
Các bạn hiểu lầm nhóm CZ rồi.

...1 người khj đã thua rồi mà vẫn chơi bời bỏ bê ko chịu tập luyện mới đáng bị khinh thường...còn nhận ra điểm yếu của mình mà khắc phục mà vươn lên là đáng khen ngợi...
Hy vọng sau việc này Crazy có thể lấy đó làm động lực, và đi lên, Cả nhóm phải đoàn kết, chăm chỉ... Nếu sau này nhóm thành công, lúc đó mọi người sẽ hiểu và khen ngợi.

Chúc CZ thành công

[b]boy_kid

Thanh Niên Xóm
ai bảo là CZ 0 đấu với ToXic nhỉ thế bạn 0 nhớ học sinh TX đấu với HS CZ à 0 cần chấm điểm cũng bít đc là TX thắng nhìn vào khác biệt hoàn toàn.còn trưởng nhóm thì vênh như gì đến lúc gạ đấu thì cứ per per đi .tưởng khủng lắm hóa ra chỉ là tin đồn mồm to nhưng mà có dám đấu đâu.Hôm trước xuống thì to mồm lắm "thằng kia có p thằng Kid 0 gọi lại đây đấu với tao " :)) nghe thấy bùn lôn sao lúc ở đấy 0 bảo thế lun đi đợi ngta đi òy mới mồm to :)) =)) .hôm đấu bảo đấu thì ... :))

BB♥KT

... Homesick ...
... Có gì đâu mà anh em cứ phải bới móc thế :baiphuc: ...
... Người ta nhận thua rồi thì cũng nên để cho người ta gỡ gạt, thua keo này bày keo khác, cứ bới móc chỉ trích mãi rồi lại thành ra nhiều lời, đàn ông cả nói mãi cũng phải hiểu... :boirimui:
... Còn đàn bà họ rèm pha nói nhiều thì cũng... :ngugat: ...
...Tôi không biết nhiều về đít hốp nhưng hôm đấy thấy mọi người hò hét thì cũng azua thôi, Đội nào thắng mà chẳng được, miễn là xứng đáng:boirimui: .
... Thôi, tất cả cùng cố lên :chopchop: !!!

... Người ta nhận thua rồi thì cũng nên để cho người ta gỡ gạt, thua keo này bày keo khác, cứ bới móc chỉ trích mãi rồi lại thành ra nhiều lời, đàn ông cả nói mãi cũng phải hiểu... :boirimui:
...Tôi không biết nhiều về đít hốp nhưng hôm đấy thấy mọi người hò hét thì cũng azua thôi, Đội nào thắng mà chẳng được, miễn là xứng đáng:boirimui: .
Lời bình luận rất hay . Mọi người nên đoàn kết lại để cùng cố gắng giúp hiphop Đông Anh ngày càng phát triển . Những gì đã qua thì cho nó qua đi . Đừng cố gắng bới móc hay soi mói gì thêm nữa:Doion::Doion::Doion::Doion: Chúc tất cả thành công và có nhiều niềm vui :nhaynhay::nhaynhay::nhaynhay::nhaynhay::nhaynhay:

ßøO ﮒÿU ŊħƯŋ

kOn ngOaN tRò rỌy :">
thằng C kóa khác :khocroi::khocroi:
nÓy ngE chí lí gứm nhể :teday::teday:
e hok pýk rì về hýp hốp nhưg mấy hum nai cứ thấy mọi ngừi chỉ trích Cz nhìu wóa :laumohoi::laumohoi:
thôi cái rì qua rồi thì cho qua --- cùng con cháu đất ĐA cả mừk :quaijday::quaijday:
mọi người cùng cố gắng nkóe :teday::teday:

nhocspam

Bé tập chém gió
GỬi tới Bboy_Crazy :

Bài thứ 2 của bạn nói rất hay.

Dạo này có rất nhiều bài bàn tán về CZ, Mình ko biết gì, nhưng chỉ nêu quan điểm cá nhân.

Ở trong topic này, mình đọc từ đầu đến cuối, nhận thấy có vẻ mọi người đang hiểu nhầm.

Chủ topic đã nói tới việc CZ đi tập trong khi đã hứa là tự họ tập luyện không cấn sự trợ giúp của ai, để có thể đấu lại.

Nhưng với CZ, trưởng nhóm có nói.

Các bạn hiểu lầm nhóm CZ rồi.

Hy vọng sau việc này Crazy có thể lấy đó làm động lực, và đi lên, Cả nhóm phải đoàn kết, chăm chỉ... Nếu sau này nhóm thành công, lúc đó mọi người sẽ hiểu và khen ngợi.

Chúc CZ thành công
Anh admin hiểu sai vấn đề rồi. em đọc qua em cũng hiểu mà sao anh lại không hiểu nhỉ. CR đã hứa là sẽ ko dạy ai để cho họ tự tập tự đấu, thế mà vẫn cố tình dạy, phản lại lời đã hứa, đơn giản có thế. Trời. thôi đừng có bênh vực làm gì. Mặc xác cờ râu ria

bibophuong

I cAn dO It ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)/
Có mỗi chuyện đấy thôi mà sao phải bàn tán nhiều thế
bản thân tôi ko thích vài B-boy trong Crz
nhưng ng thắng kẻ thua là chuyện bt
chả có gì mà cứ phải vùi dập dẫn nhau ở đây
mọi ng càng nói càng nặng lời , chả ai thích bị nói nthế
thua để mà tự cố gắng lần sau thôi , cái này thì chắc ai cũng hỉu =.="
chắc chắn sau vụ này Crz đã hỉu ra nhìu điều vs tự rút kinh nghiệm , thế là đủ rồi

Mong mod close topic

MonkeyD.Luffy

Thanh Niên Xóm
Ôi thế cơ đấy anh nói thế mà ko thấy ngượng mồm à Bọn em toxic đi đấu cũng chẳng quan trọng chuyện thắng thua Anh bảo bọn em khinh người chả biết ai khinh ai trước Lào nà toxic nà cái nhóm lào ý nhỉ Thằng kia là thằng kid à gọi nó lại đây đấu với tao Úi chời ơi chắc các anh khiêm tốn Bọn anh baỏ toxic khủng được cái power thế có chắc là các anh topfoot ngon hơn ko ??? em chỉ thấy 1 điều là nhóm MTF có 1 đợt nhóm em đã xuống đấu Bọn anh ý cũng chẳng tỏ vẻ zì là khinh thường bọn em cả Lúc đấu rất xung rất gấu nhưng xong rồi lại bình thường chả như 1 số ai kia mặc được mấy bộ quần áo đi đôi giầy ngon là tưởng mình hơn người mình nguy hiểm Lúc nó đi rồi thì bảo gọi lại đấu với tao Đến lúc đấu thì chả thấy đâu Éo hỉu là cái zì nữa luôn ý chắc là anh ý khinh anh ý ko thèm đấu với bọn em rân quê Sợ lắm ý :-ss

[Toxic]BBoyCandy

Thanh Niên Xóm
Ôi thế cơ đấy anh nói thế mà ko thấy ngượng mồm à Bọn em toxic đi đấu cũng chẳng quan trọng chuyện thắng thua Anh bảo bọn em khinh người chả biết ai khinh ai trước Lào nà toxic nà cái nhóm lào ý nhỉ Thằng kia là thằng kid à gọi nó lại đây đấu với tao Úi chời ơi chắc các anh khiêm tốn Bọn anh baỏ toxic khủng được cái power thế có chắc là các anh topfoot ngon hơn ko ??? em chỉ thấy 1 điều là nhóm MTF có 1 đợt nhóm em đã xuống đấu Bọn anh ý cũng chẳng tỏ vẻ zì là khinh thường bọn em cả Lúc đấu rất xung rất gấu nhưng xong rồi lại bình thường chả như 1 số ai kia mặc được mấy bộ quần áo đi đôi giầy ngon là tưởng mình hơn người mình nguy hiểm Lúc nó đi rồi thì bảo gọi lại đấu với tao Đến lúc đấu thì chả thấy đâu Éo hỉu là cái zì nữa luôn ý chắc là anh ý khinh anh ý ko thèm đấu với bọn em rân quê Sợ lắm ý :-ss
:))=)) thằg em anh nói đúg thế ;)) :eek:itinhyeu: :thuongbinh:

BB♥KT

... Homesick ...
....... Thích bàn tán xôn xao thì anh em đóng tiền vào mà đi off, tha hồ bới móc, ăn uống, admin cung k dám làm rì đâu :lacludau: ... Còn nói nhìu trên này, gã ý ban nick phát... :thevang: .... Thôi, chúc mừng năm mới a e............ :aoi:

Bên trên