Chú ý: Anh ĐAN Trường muốn nói về việc của Đăng Khôi

B

bjn389

Guest
Chào tất cả các Em thân yêu của Anh

Mấy ngày qua, Anh suy nghĩ mình có nên post bài về việc Đăng Khôi hay không ?

Thật sự Anh không có buồn gì hết các em ạ ! tại vì đâu phải lần đầu Đăng Khôi làm như vậy đâu, mà đã vài lần rồi mà . . Anh chỉ nghĩ là sao niềm vui không trọn vẹn cho mình vậy . Khi mình thành công việc gì quá mỹ mãn , thì sẽ gặp một việc khó khăn khác . Tại sao có người không có lòng tự trọng , không tự thân mình đi lên bằng tài năng thật sự của mình mà cứ phải bám víu vào ai đó để mà sống , để mà đi lên . Họ đâu biết rằng , cái việc họ làm đâu có gì hay và hãnh diện đâu , mà họ vẫn cố chấp, cứ tạo ra lần này đến lần khác
Mấy lần trước việc của Đăng Khôi cứ lên tiếng này nọ với công ty Anh Tuấn , Anh cũng chẳng quan tâm . Thật sự những người được Anh Tuấn nâng đỡ, và dù sao cũng tạo được một nấc thang cho họ . Nhưng khi chia tay, họ chưa hề nói tiếng cảm ơn Anh Tuấn một lời , một ngày là thầy , thì mãi mãi là thầy . Ca sĩ Nhật Tinh Anh , có một thời gian , cũng được Anh Tuấn giúp đỡ, sau này đã có tiếng tăm hơn, nhưng vẫn nhớ , tôn trọng và quan hệ với bên công ty rất tốt .
Và lạ hơn nữa ai gặp Anh thì hỏi dạo này Đan Trường và Đăng Khôi đã huề lại chưa . Anh cảm thấy buồn cười quá . Sao họ tự đề cao mình như vậy . Họ cứ đổ lỗi về phía công ty và nực cười hơn nữa , tại sao Anh lại dính vào việc này .
Đối với Đăng Khôi , Anh chỉ xem là em út và trong đồng nghiệp, Khôi cũng chỉ là em út mà thôi , không thể nào sánh ngang hàng , phải lứa với Anh được . Lúc Đăng Khôi còn là nhân viên của công ty , chưa bao giờ Anh bắt nạt Đăng Khôi một lần, chưa bao giờ cãi nhau với ĐK. Lúc nào Anh cũng động viên và trao đổi công việc với Đăng Khôi . Ngay cả khi ĐK làm phật ý Anh Tuấn, Anh cũng kêu Anh Tuấn bỏ qua . Nhưng ĐĂNG KHÔI KHÔNG PHẢI LÀ BẠN THÂN CỦA ANH
Thật sự Anh muốn Anh Tuấn đào tạo được một người nào đó có thể thay thế Anh, để cho Anh bớt được áp lực công việc của công ty .
Cho đến ngày hôm nay, cũng do quá nhiều lần Đăng Khôi cứ tạo scandal , nên Anh mới lên tiếng.
Anh không phải nổi tiếng và được công chúng biết đến nhờ danh hiệu SỨ GIẢ DU LỊCH ĐÀI LOAN , mà mấy ngày nay bên phía Đăng Khôi đổ thừa mình giành giựt và ganh tỵ và nhất là họ nói đừng đi theo vết xe đổ của Đan Trường. Miệng họ nói vậy nhưng chân họ vẫn đi và ăn thua lý lẽ với mình từng chút một ,quá mâu thuẫn . Và Các Em cũng thấy , vừa qua những giải thưởng quan trọng trong nước , mình cũng đã bỏ gần hết rồi , huống chi một danh hiệu Sứ giả du lịch mà ở tận Đài Loan nữa . Mình đâu có tha thiết mà làm vậy các Em ạ . .
Và tại sao mấy ngày qua, Anh Tuấn phải mắc công làm sáng tỏ sự việc cho rõ , cũng chỉ vì họ cố tình lôi Anh vào việc này . Nếu họ làm được thì cứ làm và danh hiệu Sứ giả du lịch , là do phía bên Đài Loan chọn chứ không phải mình muốn mà làm được . Và họ cố tình lôi anh vào , nhằm hạ uy tín của Anh xuống và nhằm gây cú sốc lớn , để Anh trả đũa và để cho họ được lợi, một công đôi việc. Đến khi họ không chứng minh được giấy tờ chứng thực mình là Sứ giả Du lịch Đài Loan thì họ lại tìm cách nói xấu về các khỏan chi phí mình đòi này nọ . Vé máy bay, ăn ở của các diễn viên múa và phóng viên báo chí đi cùng, phải có kinh phi để chi trả , vì Ban tổ chức đâu có thanh tóan các khỏan này . Trên trang web Zing.vn và trên vietnamnet.vn , các em đã thấy rõ ràng bộ hồ sơ chứng thật về danh hiệu Sứ Giả Du Lịch do chính Văn phòng Đài Bắc tại Hà Nội gửi cho Sở Văn hóa thông tin TPHCM, mời Anh làm Sứ Giả Du Lịch từ 2005 . Nhưng theo đề nghị của Cục du lịch , Anh chỉ sự dụng cụm từ NGƯỜI GIỚI THIỆU DU LỊCH ĐÀI LOAN , trong tất cả văn bản, giấy tờ, video …Anh Tuấn cũng đã cung cấp tòan bộ những chứng cứ đó cho các báo đài tại TPHCM . Rồi Đăng Khôi lên web trực tuyến của nhạc số , nói về Album, nghệ thuật của mình thì ít, mà nói về việc lùm xùm vụ Đài Loan với bên Anh thì nhiều . Có trang web, đề nghị bên Anh nói qua, nói lại với Đăng Khôi trên web, nhưng Anh thấy rất nhảm nhí, chỉ tạo tò mò , tạo thêm dư luận chú ý mà thôi . Vì vậy, Anh im lặng và cảm thấy chuyện này thật là vớ vẩn .
Vượt bao nhiêu sóng gió , vuợt bao nhiêu khó khăn trong công việc và để ngày càng khẳng định hơn với phong cách của mình. Anh đã bỏ biết bao nhiêu thời gian , để mà lao đầu và giữ vững tên tuổi của mình cho đến ngày nay . Không thể nào để họ đem mình ra làm trò hề cho thiên hạ . Thật sự nếu những người có tiền , mà muốn làm nổi, , thì không cần mời, họ cũng làm mọi cách và bỏ tiền ra mà đi . Việc không thỏa thuận được chi phí , đó là điều bình thường , Và không lẽ không thỏa thuận được chi phí cho đòan đi , thì Anh Tuấn phải mượn tiền để đi hay sao . Và chuyện hỗn láo nhất , đó là đổ thừa Anh Tuấn nói người ta bỏ Đăng Khôi đi, để cho Anh đi là hòan tòan bịa đặt
Ban Tổ chức của hai bên hòan tòan khác nhau . Bên Đăng Khôi là do công ty du lịch Hong Yi Đài Loan và một người là Ông Lâm Phong hỷ, với giấy phép của Văn phòng Cục hành chính miền Trung , phục vụ cho chị em phụ nữ ở 3 huyện miền Trung . Còn đơn vị tổ chức bên mình là do Cục Quản lý lao động ngòai nước thuộc Bộ Lao động Thương binh xã hội của Việt Nam và Văn phòng Việt Nam tại Đài Bắc tổ chức và do Western Union tài trợ . Đây là công ty mà Anh quảng cáo , dĩ nhiên là họ đâu có mời Đăng Khôi đâu , mà Anh Tuấn đòi bỏ Đăng Khôi . Họ cố lật câu chuyện , để mọi người thấy Đăng Khôi là người tốt , còn bên Anh là người xấu . Từ trước đến giờ , tại sao Anh được đi Đài Loan hòai , ( không phải do Cục du lịch mời ) cũng là một phần do Anh biểu diễn hết mình , cùng với vũ đòan Lido của mình . Chương trình phải thật nghiêm túc , đầy đủ màu sắc , nên mỗi lần bên Anh đi , hơi nhiều chi phí . Và đâu phải chỉ có mình Anh là người biểu diễn ở Đài Loan đâu , mà còn có rất nhiều ca sĩ Việt Nam mình cũng qua đó biểu diễn . Vì vậy, cũng không có gì lớn lao để mà dành công lao mình đã diễn ở Đài Loan, rằng mình đi hát giúp người , không thèm kể lể . Ngay ở Việt Nam, còn rất nhiều chương trình từ thiện , các hòan cảnh khổ hơn bên Đài Loan , cần các ca sĩ tham gia phục vụ , chứ đâu nhất thiết phải sang Đài Loan hát miễn phí . bài viết này anh đã suy nghĩ 3 ngày mới viết đầy đủ ý nghĩa các em ah ,anh thấy rằng việc của ĐK đã làm ngôi nhà của mình xào xáo và mất đoàn kết là việc không nên xảy ra các em ah

Một lần nữa các em hãy suy nghĩ về những việc đã xảy ra ở trên web mình , sở dĩ anh và anh Tuấn không lên web trực tuyến đôi co với ĐK là như vậy ,lên tiếng thì họ nói mình ganh tỵ và chỉ được lợi cho họ ,im lặng có nghĩa những gì họ phản hồi là sự thật ,khó mà giải quyết các em ah

Bên trên