Cần tư vấn mua điện thoại iphone 4 hàng sotbank nhật bản

Thảo luận trong 'Chợ đồ điện tử' bắt đầu bởi Mr.King, 7 Tháng một 2013.

1. Mr.King

Mr.King Nhìn Cái Giề

Nghề nghiệp:
    Ckem Gió,Fệt bão,Fang
    xin chào anh em T2 ĐA

tình hình là mình đang ở nhật mình muốn mua tặng mấy anh chị em ở nhà iphone 4 mình nghe nói là ở vn hiện tại bjo có thể ghép sim được cho iphone 4 hàng softbank thì ng ta bảo mình nên mua những loại mà có bb dưới 2. nhưng mình xem đi xem lại mình vẫn chưa hiểu xem bb kiểu gì để mua đúng con có thể unlock bằng ghép sim được...chỉ sợ mua về thành cục gạch thì chán ai sành sỏi thì chỉ cho mình

nữa nhé...

và cho mình hỏi nốt hàng AU mà iphone 4s thì có thể ghép sim hay unlock được ở vn ko và hàng này nếu so sánh với sofbank thì loại nào lên mua...vì bên này mình thấy hàng AU bao giờ cũng bán rẻ hơn so với softbank

2. là mình thấy có 1 số ng đã dùng iphone 4 và dùng bằng cách ghép sim lúc ghép sim chạy ios 5.0.1 thì ok tự nhiên đi up lên 6 thì lại ko dùng được...điều này có cần phải chú ý khi mua iphone 4 của softbank của nhật ko ạ nếu nó là ios 6 thì mình có lên mua ko a..

P/S có hình minh họa về các loại bb cần mua thì cho mình xem nữa nhé thank anh em nhiều

2. administrator

administrator Administrator

Web:
    Ném IMEI, a sẽ hỏi và check cho. Aukidd và softbank về Việt Nam đều sài sim ghép đc, tuy nhiên sòftbank thì nó bán code đắt lắm khoảng 152 USD (~3tr tiền Việt) nên thế là ko hợp lý tẹo nào, và với một số IMEI của sòftbank thì lại ko bán code.

3. Sơn Nguyễn

Sơn Nguyễn ♥ Forever Alone ♥ Staff Member

Nghề nghiệp:
    Vô công rồi nghề vẫn kiếm ra tiền =))
    Web:
    Baseband nó như này này 03.xx.xx_G, 04.xx.xx_G
    :D