Cần tìm 1 Smod phụ trách việc dọn dẹp diễn đàn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

iLoVeU

Moderator
Tốt nhất thế này. Chúng ta sẽ chọn 3 người cùng làm smod là Lynk[min], sky, nhock.xk

Lynk[min] được rất nhiều bạn ủng hộ, nhưng phiếu của tớ bầu cho sky rồi.
nhock.xk thì cũng đóng góp khá nhiều cho diễn đàn.

Nhưng cái cần ở đây là smod quản lý, chịu trách nhiệm về nội dung, kỷ luật của diễn đàn.

Mình nghĩ thế này, sẽ cho cả 3 bạn lên smod cùng 1 lúc, sau đó cho cả 3 bạn thử việc, rồi sau đó tới buổi offline lần 1,5 sẽ hỏi cả diễn đàn ở đó, cho mọi người cùng phát biểu ý kiến. Trong 3 bạn sẽ chọn ra 1 người xứng đáng nhất.

Thời gian thử việc từ ngày 15/12/2009

Mọi người cho ý kiến về điều tớ nói nhé, nếu ko có gì thay đổi thì áp dụng :)

TOMMY_HILFIGER

Thanh Niên Xóm
Tình hình là vẫn còn rất nhiều bài viết sai phạm, anh mới làm đến mấy trường để đc làm Smod chính thức điều đó các bạn phải lỗ lực trong dịp này. Thời gian online cũng là một vấn đề như cái chủ yếu là cách quản lý của các bạn ra sao ?
Chúc các bạn thành công !

Mr.King

Nhìn Cái Giề
đây này chọn em này. ngày nào cũng có thời gian online. Muk em cũng là người đóng góp khá nhiều bài viết cho diễn đàn. tại sao laị next em nhảy :huhuhuhu::huhuhuhu::huhuhuhu::huhuhuhu: nản wa'

TOMMY_HILFIGER

Thanh Niên Xóm
híc em thông cảm đi em vẫn chưa phải là Mod chính thức vẫn là thử việc thui em, mà tình hình là anh có ý kiến thế này anh vừa qua cái chủ đề ảnh của trjck phải nói rằng đúng 30 bài sai phạm nếu anh mạnh tay chắc hơn con số đó :aovai: mà theo anh BQT sẽ chia ra từng mảng cho các Smod mới quản lý sau thời gian thử thách nếu ai quản lý tốt thì sẽ đc làm chinhs thức và nếu cả 3 đều không tốt thì ..... các bạn đã biết rồi chứ .

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
Thử việc là 1 điều hết sức cần thiết bởi mỗi người có khả năng khác nhau, tương ứng với họ là vị trí khác nhau. Đồng thời công việc cũng cần có thói quen, tính cách thích hợp để đạt năng suất cao hơn. Vì vậy việc thử là khá là cần thiết.

Lynk[Min] hoạt động khá mạnh cho diễn đàn. Thời gian online cũng nhiều. ĐL cũng cho 1 vé cho Lynk[Min]. tuy nhiên, cần phải nhắc 1 điều là : Không được thiên vị dưới mọi hình thức :D.

Thiên vị.....cái đó ĐL không cần phải lo. Vì bây giờ...giữa MTF với Crazy...tớ không thiên về bên nào hết, đứng ở giữa rồi. Ngày 15 bắt đầu thử việc...tớ sẽ làm tốt hết sức có thể, để không phụ những phiếu bầu của các bạn. Thank nhiều :D

Mr.King

Nhìn Cái Giề
híc em thông cảm đi em vẫn chưa phải là Mod chính thức vẫn là thử việc thui em, mà tình hình là anh có ý kiến thế này anh vừa qua cái chủ đề ảnh của trjck phải nói rằng đúng 30 bài sai phạm nếu anh mạnh tay chắc hơn con số đó :aovai:

òi lâu thế mãi chẳng thành chính thức đc. em viết bài nào sai phạm hả anh.:nammo::nammo:

iLoVeU

Moderator
òi lâu thế mãi chẳng thành chính thức đc. em viết bài nào sai phạm hả anh.:nammo::nammo:

Đây là nói trjk mà, có phải oyeah đâu.

Để nhắn cho mấy bác 15 vào thử việc nhé, Hy vọng cạnh tranh và quản lý công bằng, bao giờ offline sẽ cho mọi người thảo luận. Lấy dân chủ luôn

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
Đây là nói trjk mà, có phải oyeah đâu.

Để nhắn cho mấy bác 15 vào thử việc nhé, Hy vọng cạnh tranh và quản lý công bằng, bao giờ offline sẽ cho mọi người thảo luận. Lấy dân chủ luôn

Không ổn. 0ff lần 1,5 biết được có những ai đi mà lấy ý kiến dân chủ được :coaiko::coaiko::coaiko:
Tốt nhất là trưng cầu dân ý ở 4rum luôn :D

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
Thưa cả nhà. Sau một số lần tìm hiểu dân tình và tìm hiểu .... nhiều thứ. ĐL đưa ra quyết định thế này :
Thứ 1 : Lynk[Min] sẽ được tuyển vào danh sách SMOD và làm thử nhiệm 1 tuần theo như mọi người bầu.
Thứ 2 : Tôi tiến cử 1 người lên làm SMOD nữa là ::::Luật Phong :::: . Theo tôi tìm hiểu thì bạn này tuy mới vào 4rum mình chưa lâu nhưng mà đã có kinh nghiệm quản lý và hiện tại đang làm admin chính của forum http://www.360-style.org/diendan/ và bạn sang đây để lấy thêm kinh nghiệm nên tôi bổ nhiệm làm SMOD tranh thử với Lynk[Min]

Ai còn ý kiến gì không ? 1 do dân bầu, 1 do BQT bầu sẽ tranh đấu với nhau xem là ai thắng. Ai còn ý kiến thì lên tiếng nào.

TOMMY_HILFIGER

Thanh Niên Xóm
Thưa cả nhà. Sau một số lần tìm hiểu dân tình và tìm hiểu .... nhiều thứ. ĐL đưa ra quyết định thế này :
Thứ 1 : Lynk[Min] sẽ được tuyển vào danh sách SMOD và làm thử nhiệm 1 tuần theo như mọi người bầu.
Thứ 2 : Tôi tiến cử 1 người lên làm SMOD nữa là ::::Luật Phong :::: . Theo tôi tìm hiểu thì bạn này tuy mới vào 4rum mình chưa lâu nhưng mà đã có kinh nghiệm quản lý và hiện tại đang làm admin chính của forum http://www.360-style.org/diendan/ và bạn sang đây để lấy thêm kinh nghiệm nên tôi bổ nhiệm làm SMOD tranh thử với Lynk[Min]

Ai còn ý kiến gì không ? 1 do dân bầu, 1 do BQT bầu sẽ tranh đấu với nhau xem là ai thắng. Ai còn ý kiến thì lên tiếng nào.

Em làm thế này không ổn rồi đùng 1 cái em đưa người vào BQT tranh cử, anh chỉ thấy có 3 người trong 4rum có thấy tên Luật Phong gì gì đó đâu nhỉ ? nếu muốn tranh cử thì hãy đóng góp cho 4rum nữa đi nhé.
Cho anh hỏi được làm Mod chưa nhỉ ?
Tổng số bài viết cho diễn đàn bao nhiêu ?
Đăng ký vào 4rum bao giờ thế ?
Em làm thế thì mọi người sẽ không phục vả lại em phủ nhận mọi lời cao tú nói.
đấy ý kiến của anh chỉ có thế.

* Tổng số bài: 3
* Bài viết trung bình mỗi ngày: 3
* Tìm bài gởi bởi ::::Luật Phong ::::
* Tìm chủ đề bắt đầu bởi ::::Luật Phong ::::

Tin nhắn viếng thăm

* Total Messages: 0
* Most Recent Message: Chưa có bài
* Visitor Messages for ::::Luật Phong ::::
* Post a visitor message for ::::Luật Phong ::::

Lời Nhắn

* Post a User Note

kBank

* Zen$: 98 - Chuyển tiền

kBank Award

* Được thưởng 0 lần, tổng cộng: 0 Zen$
* Được cám ơn 0 lần, tổng cộng: 0 Zen$
* Cám ơn 0 lần, tổng cộng: 0 Zen$

General Information

* Lần cuối: Hôm qua 11:29 PM
* Ðã giới thiệu: 0

Lynk[Min]

Thanh Niên Huyện
Ơ thế tưởng bảo có 3 smod thử việc trong đó có cả Lynk[Min] Sky và nhóc....
sao bỗng nhiên lại đề cử cả LuậtPhong
:tau::tau::tau::tau:

seagirl_41119

Một thời để nhớ!
Hj, mình là mem nên có lẽ cũng ko nên xen nhiều vào việc này, tuy nhiên là một ng cũng có kinh nghiệm làm ĐHV, nên mình có chút góp ý với admin như sau:

- Thứ nhất, tuyển ng am hiểu qui định diễn đàn, vì mình tin có cả smod hay ĐHV cũng chưa thuộc qui định, cần phân biệt đc thế nào là bài spam.
- Thứ 2, cách tuyển này là chưa phù hợp và không bao quát đc năng lực của ng đăng kí
- Thứ 3, tốt hơn hết là giao công việc cho mod hoặc smod. Tuyển thế này chỉ khiến cho chức vụ trong 4rum thêm loãng mà thôi

Kenji ĐếLong

Quy Ẩn Giang Hồ !
:hammo: sr sr cả nhà. ĐL đã chỉnh sửa. Lynk[Min], Sky và nhóc đã đắc cử trong việc làm SMOD lâm thời và thử trong 1 tuần. Chấm hết.

- Thứ nhất, tuyển ng am hiểu qui định diễn đàn, vì mình tin có cả smod hay ĐHV cũng chưa thuộc qui định, cần phân biệt đc thế nào là bài spam.
- Thứ 2, cách tuyển này là chưa phù hợp và không bao quát đc năng lực của ng đăng kí
- Thứ 3, tốt hơn hết là giao công việc cho mod hoặc smod. Tuyển thế này chỉ khiến cho chức vụ trong 4rum thêm loãng mà thôi Nguồn: http://tuoitredonganh.net.

Cái này thì bạn yên tâm. Lynk[Min] thuộc lòng cháo chảy quy định của 4rum rồi nhỉ, biết phân biệt đâu là SPAM và đâu không phải SPAM. Mặc dù mình lướt qua box MTF vẫn chưa thấy dọn được mấy bài SPAM ( tức là còn có khá nhiều bài SPAM ).
Cách tuyển này thực chất là thăm dò dân tình. Có lòng dân thì đã đạt được 70% rồi đấy. Ban quản trị phải được lòng dân.
Không loãng đâu bởi vì BQT hiện tại chỉ có 4 admin, 5 SMOD ( tính cả 3 bạn vừa vào nhóm SMOD ) và 1 vài mod thôi. Khá là ít nên đang tuyển quân chứ không phải lúc nào cũng tuyển thế này. Nếu nhiều còn phải lọc cơ.

nhocspam

Bé tập chém gió
Tớ cũng bầu phiếu cho chị Lynk kute. Chẳng biết là 3 người thi đấu ntn. NHưng mà cứ xem xét lại đi, nhìn vào thành tích đạt được trên 4rum ý. Số bài viết, top đại gia.... :D Chẳng hiểu BBoy Sky của Cờ ruây zy làm được những gì mà lại được đề cử làm smod nhỉ. OL thì ít. Trăm ngày chả gặp được lần ý. Thế mà làm smod. Loạn rồi

Mr.King

Nhìn Cái Giề
ok ok BBoy Sky của Cờ ruây zy rất ít online cứ để tớ làm cho ngày nào cũng dạo quanh các ngõ ngách của 4rum hehe. :nammo::nammo::nammo:

iLoVeU

Moderator
Đề nghị ra tăng thời gian thử thách vì 1 số lý do.

Trong thời gian này các bạn đều thi học kì và kiểm tra, việc học là quan trọng nên sẽ ít Online :). DO đó chúng ta sẽ lùi thời gian hoạt động và thử việc smod.

Hạn cuối là buổi offline lần 2 vào Khoảng 20/2/2009.
Điều này sẽ đảm bảo công bằng hơn, mình nhắc lại Học là việc quan trọng nhất, sau đó mới tới diễn đàn.

Cám ơn seagirl về những lời góp ý, nhưng ý kiến của mình cũng giống Đế Long.
Ai được vào BQT chính thức cũng chưa hẳn là mãi mãi, làm tốt sẽ được để cử chức vụ cao hơn, làm ko tốt sẽ xuống cho người khác lên, kể cả admin và smod, mod....

♥ Sky ♥

♥ Đka Hội Chân Ngắn ♥
Tớ cũng bầu phiếu cho chị Lynk kute. Chẳng biết là 3 người thi đấu ntn. NHưng mà cứ xem xét lại đi, nhìn vào thành tích đạt được trên 4rum ý. Số bài viết, top đại gia.... :D Chẳng hiểu BBoy Sky của Cờ ruây zy làm được những gì mà lại được đề cử làm smod nhỉ. OL thì ít. Trăm ngày chả gặp được lần ý. Thế mà làm smod. Loạn rồi

ừk
chắc gì Lynh đã = tôi
Lynh biết thay đổi giao diện cho 4rom ko
viết sử dụng Vbb Bảng điều khiển của Quản Trị (vBulletin 3.8.4)
và King No làm ADM http://thcslienha.net
nhưng điều đó tôi cũng có đủ khả năng hơn Lynh rồi
Đừng khing thường tối nhé cá bạn Mờ tờ Phờ
chưa chắc các bạn đã = tôi đâu

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên