Cafe naz anh!!!

suiz

Thanh Niên Xóm
Ngồi xuống đây đi anh!
Nhấp môi ly CAFE cuộc đời em pha. Cũng chẳng có gì khác nhiều về màu sắc hay hình dáng, điều khác lạ duy nhất có lẽ nó là ly cafe cuộc đời em!
Thực khách của em! Anh thích vị gì ?
Menu của cuộc đời em chỉ là 1 thứ cafe duy nhất! Thứ anh chọn lựa chỉ có uống hoặc không? Hoặc thử anh có thể đánh lừa cảm xúc của mình bằng sự tưởng tượng, nhưng anh có thể đánh lừa bản thân cả cuộc đời không anh ?

Nếu anh là người thích hương vị 1 ly Capuchino với những kiệt tác của nghệ thuật cafe, đó không phải em, em không ngậy không thơm, không được cấu thành bằng những thứ hoa mỹ và mang đầy tính chất thi họa như vậy đâu, sẽ không thể tìm thấy nơi em cái vị nhàn nhạt, thơm thơm và đẹp mắt đó.

Nếu anh là người thích hương vị 1 ly Cafe nguyên chất, có thể lắm chứ? Có nhiều người thích thế, nhưng em cũng chẳng phải 1 ly cafe đen nóng, cũng chẳng lạnh như 1 ly cafe đen đá, chẳng thuần được 1 màu như thế, cái sóng sánh đặc loãng kia cũng chẳng phải em. Đời em có nhiều nỗi đắng cay nhưng ly cafe đời em dù có thêm chút đậu đen thì cũng chẳng thể được nổi 1 màu sắc huyễn hoặc đến thế......... Dẫu đôi khi em ước đời em như 1 ly cafe đen không đường, không đá.... khi người nhấp môi sẽ chỉ thấy đắng mà yêu

Còn nếu anh thích 1 ly cafe sữa, lại càng chẳng phải em. vị sữa ngọt ngậy nơi đầu môi anh, đó hẳn nhiên chẳng phải anh, cái vị mang nhiều cảm xúc đó ..... sẽ mãi mãi chẳng bao giờ là em, không đắng như đen nhưng chẳng ngọt như cafe sữa......
Nếu như anh chọn lựa. Ly cafe của cuộc đời em

1 ly đen nhiều sữa và không đá! Em không đủ lạnh để làm biến mất mọi nỗi đau của mình vì thế ly cafe đời em chẳng thể thêm vào chút đá, em chẳng đủ nóng để yêu nồng nàn nên ly cafe đời em không thể như 1 ly cafe ấm nóng , cuộc đời em trái chiều như ly cafe đen nhiều sữa. Mọi sự đối lập đều có thể lý giải nhưng đừng tách biệt nó ra anh nhé ! bởi nếu chẳng rối ren đến thế chẳng phải là em.............
Nếu anh thích nhấm nháp ly cafe cuộc đời em........ Hãy chọn 1 chiếc cốc thật cao đủ để đựng cả đắng và ngọt, đủ để đánh lừa cảm giác ly cafe anh có thể uống cả cuộc đời. Em sẽ cho thật nhiều sữa, nhiều hơn, nhiều hơn thế nữa nhé! Rồi là lớp cafe nguyên chất với vị đắng , đắng lắm... Đừng ... đừng khoắng nó lên, đừng để nó hòa tan với nhau anh nhé! Hãy dành dư vị ngọt cho cảm giác của anh thôi! Hãy uống cái vị đắng đó và cảm nhận vị ngọt bằng sự đánh lừa của cảm giác......................
....................................... Nếu cuộc đời đủ dài , nếu tình yêu anh dành cho em đủ lớn, nếu anh có thể nhấm nháp hết những đắng cay kia vị sữa béo ngậy chính là món quà dành cho anh ....................
Nhưng liệu anh có giống như những người đã đến ? Những người đã nghĩ rằng đủ can đảm nhấm nháp hết cái vị đen đó , để đến khi chạm môi vào vị béo ngậy chợt nhận ra rằng, đó vẫn chẳng phải là em............
Có khi nào người ta đủ chung những đau khổ và đến khi chạm môi đến dư vị khác người ta lại chẳng thể tiếp tục..... Bởi người ta sẽ chẳng thể làm quen
Đắng và ngọt vốn rằng chẳng thể xếp tầng lớp

Đã có ai thử uống 1 ly cafe đen thật nhiều sữa, nhìn lớp sữa béo ngậy và chỉ uống phần đen chưa?

k may thấy và cop :D

Bên trên