Cách phân biệt điện thoại giả vs thật

boy_kool

DA_production
Cách phân biệt điện thoại giả vs thật

Trước khi bạn đắn đo mua 1 chiếc điện thọai, bạn nên xem lại nhu cầu sử dụng của mình, xem chiếc máy đó có đáp ứng nhu cầu của bạn kô và quan trọng là túi tiền của bạn có theo kịp nó kô. Nhưng đấy là chuyện của kẻ có tiền, còn bạn, bạn kô đủ khả năng, bạn là 1 tên ma mãnh, bạn biết là mua loại cầm tay chứ kô phải là cái card ghi chữ VIP, nhưng đôi khi lại gặp phải thằng kiểu như bạn, có nghĩa là nó cũng lăn tăn ra trò lắm, vậy bạn phải làm gì để nó kô thể cho mình gặm xương cá đây.
Đối với máy sách tay 100% là ok nhưng đối với loại " chẳng biết bao nhiều thằng cầm vào rồi" thì có nhiều vấn đề đây

Máy đểu, máy thuộc loại cối chày giã gạo:

+ Mở máy ra mà thấy tem bị nát có nghĩa là -50% giá được ra

Test Sóng:
Gọi thử, chỉ cần làm 5 cuộc gọi 900 hoặc 901 mà cuộc nào cũng ok thì sóng tốt. Còn sóng yếu, sóng ngắn thì gọi cũng kô được.
Test Loa:
Nghe thử, kô nên làm lại cái 900 hay 901, cái này phải thử nhạc chuông của đt, chất lượng tốt được đánh giá ngay khi bạn có thể nghe nó có thanh thót hay kô hay kiểu lại tai chột tai viêm thì đừng test làm gì, có nghĩ là âm thanh của nhạc chuông đánh giá 100% đến chất lượng của máy:
- Nếu rè rè: máy đã bị vào nước
- Nếu nghe kô rõ đôi khi còn tịt: máy bị va đập mạnh
Test cục rung:
- Cho nó rung và gõ nhè nhè xuống mặt bàn, gõ mặt dưới của đt xuống(đừng để thằng bán nó thấy), kô thì nó hét tóang nên thì lộ ra là mình cũng thuộc loại dân cửa hàng thì toi. Nếu rung ngắn quãng là hàng đã bị rớt(va đập mạnh), rung kô được mạnh có nghĩ là đã bị thay(cái này kinh nghiệm thôi)
Test màn hình:
- Dán tem thì kô phải bàn rồi
- Nếu rách tem thì bạn bấm 4 góc màn hình(bấm nhẹ thôi các bố), màn hình nhòe màu--> màn hình đểu, bị lỏng, nói chung là đểu.
Bàn phím hay Vỏ thì nhìn là biết ngay tôi kô nói ở đây
Đến cái quan trọng nhất, Test Pin. Pin bị trai hay kô thì phải nhờ có kinh nghiệm, vì các loại máy mới, hàng sách tay thì ít nhất bạn phải dùng khỏang 2 ngày mới biết chính xác là có trai kô

Có một số thao tác kỹ thuật mà chúng ta không thể nhìn thấy được trên điện thoại theo các thao tác thông thường, mà chúng ta phải có các mã số do người viết phần mềm cài đặt để dành cho các kỹ thuật viên sửa chữa có thể biết được các thông số kỹ thuật của máy điện thoại.

Tuy nhiên những mã số này không phải quá khó để thực hiện, với bài viết này tôi hy vọng các bạn có thể khám phá được nhiều điều từ chiếc điện thoại của mình.

*3370#

Với mã số này, bạn có thể kích hoạt điện thoại chuyển sang chế độ EFR (Enhanced Full Rate codec). Ở chế độ này, chất lượng đàm thoại sẽ tốt hơn rất nhiều, tuy nhiên thời gian của pin sử dụng để đàm thoại của máy sẽ giảm đi từ 5-10%. Sau khi bấm mã số này xong, bạn cần khởi động lại máy để chế độ này có hiệu lực. Nếu bạn không muốn dùng chức năng này hãy bấm *efr0# (*3370#) để trở lại bình thường.

*4720#

Với mã số này, các bạn sẽ kích hoạt chế độ HRC (Half Rate Codec), với chế độ này thì chất lượng âm thanh của cuộc gọi sẽ kém hơn bình thường nhưng bù lại thì thời gian sử dụng của pin sẽ tăng lên khoảng 30%. Sau khi bấm mã số này và nút gọi, bạn phải khởi động lại máy để chế độ được kích hoạt. Và nếu bạn không muốn dùng chức năng này nữa, hãy bấm #hrc0# (#4720#) để trở về như bình thường.

*#92702689#

Ðây là mã số giúp bạn khi mua máy có thể kiểm tra được số sêri của sản phẩm (PSN). Với số sêri này bạn có thể vào trang web của Nokia để kiểm tra ngày xuất xưởng, nơi sản xuất. Với những máy đã bị thay bo mạch thì mã số này sau khi bấm sẽ không hiện được số sêri tránh cho bạn bị mua nhầm máy điện thoại. Sau khi nhấn mã số này bạn tắt máy và khởi động máy lại.

*#7780#

Mã số này giúp bạn có thể khôi phục lại các cài đặt mặc định của nhà sản xuất khi máy được xuất xưởng. Khi nhấn mã này, bạn phải nhập vào mật mã máy của bạn, thường mật mã mặc định của máy Nokia là : 12345. Nếu bạn xài các máy có sử dụng hệ điều hành Symbian như máy 6600, 7650, 3650, v.v... bạn có thể đánh mã *#7370# để định dạng lại toàn bộ máy của bạn về trạng thái ban đầu, kể cả danh bạ điện thoại cũng sẽ được xoá toàn bộ.

*#7370925538#

Một số máy Nokia cho phép lưu trữ các thông tin cá nhân một cách bí mật (wallet). Các thông tin đó được bảo vệ bằng mật khẩu riêng (wallet code). Với mã số này sẽ giúp bạn xoá toàn bộ các thông tin bí mật trên mà không cần phải biết wallet code. Tuy nhiên bạn cần phải nhập mật mã của máy để đồng ý xoá.

*#67705646#

Với mã số này có thể cho phép bạn xóa biểu tượng của nhà cung cấp dịch vụ như MobiFone hay Vinaphone trên các máy màn hình Nokia. Lưu ý là chức năng này chỉ làm làm việc đối với các loại máy Nokia đen trắng.

*#7220#

Ðây là mã số giúp bạn kích hoạt chế độ PCCCH, khi kích hoạt chế độ này thì màn hình sẽ hiển thị ¡°PCCCH support enabled¡±, sau đó máy sẽ tự động khởi động lại. Với chế độ này, bạn sẽ rút ngắn được thời gian truy cập GPRS. Tuy nhiên để thực hiện đươc chức năng này thì nhà cung cấp dịch vụ của bạn phải hỗ trợ chế độ PCCCH. Ðể trở về như bình thường bạn có thể nhấn *#pcd0# (*#7230#).

xxx#

Với mã số này bạn có thể xem được số thuê bao nào được lưu ở vị trí xxx trong simcard (xxx có giá trị từ 1 đến 250 đối với các simcard lưu được 250 số điện thoại).

bấm *#06# hoặc *#92702689# và so sánh vs seri ở tem . TRùng 3 số cuối thì ok vì máy chưa thay ruột , còn # là máy bị thay ruột (như máy tui) . Suy ra là ruột rất dễ là hàng rởm

boy_kool

DA_production
ko ai xem sau mua p? điện thoại lởm đừng kêu:xoayvong::xoayvong:

Mr.King

Nhìn Cái Giề
ơ bài này hay

mình mấy lần bị bọn bán điện thoại lừa oy`

Dark_Love94

Cuồng Nhiệt Cùng Thể Thao
thanks hay đấy chứ nhỉ

Bên trên