Bài Viết [Event] Ngày giáp tết trên quê hương Đông Anh [Suzi]

Dark_Love94

Cuồng Nhiệt Cùng Thể Thao
Bài viết này của Suzi Hương Giang nhé! Mình thay mặt bạn ấy đăng bài giúp vì máy tính của bạn có vấn đề!

"mùa xuân đến xinh tươi trời mây
nhà nhà đều sum vầy"

Vâng một mùa xuân mới đang tràn về trên khắp mảnh đất Đông Anh thân yêu. Những không khí của mùa xuân đang gõ cửa khắp mọi nhà , chắc hẳn các bạn cũng biết mùa xuân là khởi đầu của một mùa mới , còn ngày tết là khởi đầu của một năm mới. Tết Nguyên Đán nữa lại đang về rồi tôi cảm thấy rất vui vì gia đình tôi lại được sum họp bên nhau, được cùng nhau đón không khí của những ngày tết trên mảnh đất Đông Anh yêu dấu. Với trẻ con tết là ngày chúng được vui chơi, được nhận lì xì , mặc quần áo mới , còn với tôi, một thiếu nữ 18 tuổi tết là những ngày hạnh phúc và vui vẻ nhất, được giúp mẹ bán hàng tết , gói bánh chưng , dọn dẹp nhà cửa và đón ba về ăn tết, do công việc bận rộn ba ít có thời gian ở nhà lên 3 chị em tôi mong mỏi được đến tết hơn bất cứ ai. Khi nghe lại những ca khúc ước mơ ngọt ngào tội lại càng cảm thấy yêu những ngày tết hơn, đâu phải lúc nào cũng có hoa đào cây quất nở rộ như thế kia, và đâu phải lúc nào đường phố Đông Anh mới tấp nập người mua , người bán như vậy, nhìn cành đào đang hé mở mắt dưới tiết trời se lạnh kèm theo mưa phùn thật tinh khôi, nếu gốc là bộ phận để nuôi dưỡng thân cây, và rồi để nó phát triển tỏa các cành vươn ra mọi hướng thì con người Đông Anh cũng như cây đào kia vậy dù họ có đi xa bất cứ nơi đâu, làm gì , học gì thỳ họ vẫn mãi nhớ về quê hương mình nhớ về nơi mình đã sinh ra. nếu sau này khi bước ra ngoài xã hội để làm việc thỳ tôi chỉ mong rằng mình được làm việc và cống hiến cho mảnh đất này, không phải vì mình ích kỉ chỉ muốn làm giàu nơi mình ở mà tôi khó có thể xa nó.Năm ngoái tôi rất vui khi được cùng tất cả mọi người trong diễn đàn tuoitredonganh.vn đón giây phút giao thừa bên nhau, đó là lần đầu tiên tôi được đy đón giây phút tiêng liêng bên những người bạn , người anh chị nghĩ lại tôi cảm thấy như sống lại giây phút năm đó

Yêu Đông Anh không chỉ yêu tiết trời này mà tôi còn yêu những con người thầm lặng này, họ hy sinh niềm vui của mình để nhân lên niềm vui cho những người khác bằng những hành động giản dị đó, hiếm ai có thể làm được, tôi muốn gửi lời cảm ơn đến những cô chú lao công này rất nhiều

Một mùa xuân nữa lại về rồi chúc cho gia đình tất cả mọi người được hạnh phúc mạnh khỏe hơn làm ăn luôn phát đạt và luôn nhớ đến quê hương cội nguồn mình nhé những người xa quê học tập và làm việc ở phương trời nào đó

' mai đào cùng nở xuân đất việt , lộc vàng lan tỏa tết đoàn viên hãy chúc mừng nhau gió xuân đang về mình cùng đón phút giây giao thừa'

Lee phỞn¼♥

Thanh Niên Xã
Tạm đc................................

meoconvuive97

Thanh Niên Xóm
Theo e nghĩ có đc giải hay ko ko quan trọng. Quan trọng là n~ suy nghĩ, tình cảm của mk` về quê hương Đông Anh của cta mà thôi

Bên trên