_______Ngoảnh lại nhìn tình yêu_______

1mm

Thanh Niên Xóm
Có bao giờ bạn đang yêu 1 ai đó và ngoảnh mặt lại nhìn thời gian đã qua?
Có những người sẽ thấy tình yêu vẫn ngọt ngào
Có những người sẽ thấy tình yêu nhạt nhòa dần
Có những người sẽ thấy nó như những điều rất bình thường trong cuộc sống
Có những người sẽ thấy chán ngán và muốn từ bỏ

Những cặp đôi khi mới yêu nhau đều thấy rất ngọt ngào và hạnh phúc nhưng rồi thời gian và cuộc sống dần sẽ xô theo nhiều hướng khác nhau.Vậy đâu là nguyên nhân dẫn tới điều đó?
1)Nhàm chán- Khi quá quen thuộc với 1 thứ bạn sẽ thấy nó nhàm và muốn đi kiếm tìm thứ khác.Khi đứng từ xa có thể bạn thấy nó rất đẹp nhưng khi có được rồi bạn sẽ thấy nó bình thường và sẽ muốn mang thứ mình có đi so sánh với những thứ khác tốt hơn.Đơn giản như dù là món ăn bạn rất thick nhưng nếu bạn ăn quá nhiều chắc chắn bạn sẽ chán và muốn đổi món khác dù món ấy bình thường ko nằm trong sở thick của bạn
2)Hiểu tật xấu- Việc hiểu hết về những thói quen tật xấu và việc bộc lộ chúng ngày càng thường xuyên sẽ khiến đôi bên thấy mệt mỏi vả thấy người yêu mình khác xưa
3)Ko biết lựa lời-KHi đã thân mật nhiều người ko còn giữ khoảng cách trong lơi ăn tiếng nói sẵn sàng ăn nói tùy ý trước mặt người yêu.Thậm chí còn quát mắng.Điều này sẽ làm người bạn yêu trở nên đau khổ và bị dày vò,áp lực
4)Bớt lãng mạn-Khi chinh phục 1 người viêc tặng quà,nói ngọt,làm người đó bất ngờ và vui lòng là 1 điều ko thể thiếu.Nhưng khi chiếm được trái tim người mình yêu rồi 1 số người sẽ dần dần vắng đi những cử chỉ lãng mạn
5)Cho quá nhiều-đây là nguyên nhân lớn nhất của đổ vỡ trong tình yêu.Khi bạn cho quá nhiều thì người bạn yêu sẽ cảm thấy ko còn khao khát thứ gì ở bạn.Còn bạn đã hi sinh mà ko được đền đáp xứng đáng thì sẽ nảy sinh ra sự so sánh
6)Ko hợp nhau(lí do muôn thuở)-Đây là sự khác biệt nhận ra giữa 2 người trong tính cách,tư tưởng tình cảm,phương châm sống

"Thời gian thổi tàn lời hứa"

Thời gian sẽ khiến chúng ta nhận ra nhiều điều phát sinh trong tình yêu và hiểu rằng ko phải chỉ yêu nhau đơn thuần là có thể ở bên nhau trọn đời.Tôi tin rằng:Luôn hiểu người mình yêu,san sẻ,nhường nhịn,dành những điều bất ngờ và luôn có ý chí chống lại những tác nhân khách quan sẽ giữ vững được tình yêu của bạn ngày hôm nay.Mỗi một cặp đôi khi yêu lâu thường sẽ có 1 thoảng thời gian thấy"ngán" nhau nhưng qua được khoảng thời gian đó sẽ thấy rất yêu và gắn bó với nhau nhiều hơn
1mm chúc các bạn sẽ luôn hạnh phúc bên người mình yêu đặc biệt là trong mùa đông giá lạnh này...:)

administrator

Administrator
Staff member
Cám ơn bạn, 1 bài viết có ý nghĩa. Chiều hôm nay mình có dùng điện thoại để vào diễn đàn và mình đã đọc bài này.

Rất hay và ý nghĩa. Tình yêu phải có thử thách, có thời gian, để mà sống được lâu với nhau cũng rất khó. Có những ngừoi lấy nhau rồi mới nhận ra sai lầm, có người chọn giải pháp li hôn, có ngừoi thì mặc cho số phận, cố gắng nhịn nhau, vì con cái....

5)Cho quá nhiều-đây là nguyên nhân lớn nhất của đổ vỡ trong tình yêu.Khi bạn cho quá nhiều thì người bạn yêu sẽ cảm thấy ko còn khao khát thứ gì ở bạn.Còn bạn đã hi sinh mà ko được đền đáp xứng đáng thì sẽ nảy sinh ra sự so sánh

Rất, rất rất đúng :). Mọi người nên tránh cái này.

Theo đuổi 1 người đã khó, nhưng giữ được người đó còn khó hơn rất, rất nhiều

Bên trên